Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राहुल – कुलदीपमुळे टीम इंडिया अडचणीत; निर्माण झाला ‘हा’ मोठा प्रश्न

मुंबई –  भारत आणि दक्षिण आफ्रिका (IND vs SA) यांच्यातील पाच सामन्यांच्या T20 आंतरराष्ट्रीय मालिकेतील पहिला सामना आज संध्याकाळी 7 वाजता नवी दिल्लीतील अरुण जेटली स्टेडियमवर खेळवला जाईल. रोहित शर्माच्या (Rohit Sharma) अनुपस्थितीत, KL राहुल (K.L.Rahul) या 5 सामन्यांच्या T20 आंतरराष्ट्रीय मालिकेत टीम इंडियाचे (Team India) नेतृत्व करणार होते, परंतु तो दुखापतीमुळे संपूर्ण मालिकेतून बाहेर पडला आहे.

Advertisement

राहुल आणि कुलदीपच्या बाहेर पडल्याने अडचणी निर्माण झाल्या
या टी20 मालिकेसाठी केएल राहुलच्या जागी ऋषभ पंतची कर्णधार म्हणून निवड करण्यात आली आहे. आता सर्वात मोठा प्रश्न आहे तो फलंदाजीत केएल राहुलच्या जागी सलामीला कोण येणार? ‘चायनामन’ गोलंदाज कुलदीप यादवलाही दुखापत झाली आहे. अशा परिस्थितीत पहिल्या T20 सामन्यासाठी टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये मोठे बदल होणार आहेत. पहिला T20 सामना भारत कोणत्या Playing 11 मध्ये खेळणार यावर एक नजर टाकूया.

Advertisement

1. सलामीवीर
पहिल्या T20 सामन्यात ऋतुराज गायकवाड ईशान किशनसोबत ओपनिंगसाठी मैदानात उतरणार आहे. इशान किशन चांगल्या फॉर्ममध्ये आहे. धोकादायक फलंदाजीसोबतच इशान किशन एक निष्णात यष्टिरक्षकही आहे. इशान किशन क्रीझवर येताच त्याने सर्वात मोठ्या गोलंदाजाची फटकेबाजी सुरू केली.

Advertisement

2. मध्य क्रम
श्रेयस अय्यरला तिसऱ्या क्रमांकावर संधी मिळू शकते. हार्दिक पांड्या चौथ्या क्रमांकावर तर यष्टीरक्षक फलंदाज ऋषभ पंत पाचव्या क्रमांकावर उतरण्याची शक्यता आहे. दिनेश कार्तिक क्रमांकावर फलंदाजीला येऊ शकतो. अक्षर पटेल 7व्या क्रमांकावर खेळेल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

3. लोअर ऑर्डर
युझवेंद्र चहल, अक्षर पटेल आणि रवी बिश्नोई फिरकी गोलंदाजी करतील. टीम इंडिया पहिल्या T20 मध्ये हर्षल पटेल आणि भुवनेश्वर कुमारसोबत उतरू शकते. तर अष्टपैलू हार्दिक पांड्या हा तिसरा वेगवान गोलंदाज असेल.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पहिल्या T20 सामन्यासाठी भारताची संभाव्य Playing 11:
ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन, श्रेयस अय्यर, हार्दिक पंड्या, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), दिनेश कार्तिक, अक्षर पटेल, हर्षल पटेल, रवी बिश्नोई, युझवेंद्र चहल आणि भुवनेश्वर कुमार.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply