Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

… तर भाजप जबाबदार असेल; अल-कायदाच्या धमक्यांमध्ये संजय राऊत यांचे मोठं वक्तव्य

नवी दिल्ली –  शिवसेना (Shiv Sena) नेते संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी भारतीय जनता पक्षावर (BJP) धर्माच्या आधारे भांडण भडकवल्याचा आरोप केला आहे. दहशतवादी संघटना अल-कायदाकडून कथित धमक्यांचा आरोपही त्यांनी भाजपवर केला. काही झाले तर भाजपला जबाबदार धरले पाहिजे, असे ते म्हणाले. भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा (Nupur Sharma) यांनी प्रेषित मोहम्मद यांच्याबद्दल केलेल्या वक्तव्यानंतर मोठा वाद निर्माण झाला होता.

Advertisement

राऊत म्हणाले, “देशात सर्व काही ठीक चालले होते, परंतु भाजपच्या प्रवक्त्याला दोन भिन्न धर्माच्या लोकांमध्ये संघर्ष निर्माण करायचा होता. देशात काही झाले तर भाजप जबाबदार असेल. ते पुढे म्हणाले, ‘आम्ही आमचे काम सुरूच ठेवू… पण हे सगळे कारणीभूत असलेल्या या लोकांची दखल कधी घेणार?’

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

शिवसेना नेत्याचे हे विधान अशा वेळी आले आहे जेव्हा अल-कायदाने फिदाईन हल्ल्याची धमकी दिली होती. ‘दिल्ली आणि बॉम्बे आणि यूपी आणि गुजरातमधील भगव्या दहशतवाद्यांनी त्यांच्या अंताची वाट पाहावी’, असा इशारा संघटनेने दिला होता. एका भारतीय टीव्ही चॅनेलमध्ये प्रेषित आणि त्यांच्या पत्नीचा अपमान केल्याच्या शर्माच्या विधानावर AQIS ने उघडपणे दखल घेतली.

Advertisement

याआधी शिवसेनेच्या खासदार प्रियांका चतुर्वेदी यांनी पैगंबरावरील वक्तव्याचा विरोध करणाऱ्या पश्चिम आशियाई देशांना अल-कायदाच्या धमकीचा निषेध करण्यास सांगितले होते. त्याचवेळी ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुसलमीनचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले होते की, पैगंबर मोहम्मद महान आहेत आणि संरक्षणासाठी अल कायदासारख्या दहशतवाद्यांची गरज नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply