Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणात राज ठाकरे यांच्याविरोधात अजामीनपात्र वॉरंट जारी; जाणून घ्या प्रकरण

मुंबई –  महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांच्याविरोधात अजामीनपात्र वॉरंट (Non-bailable) जारी करण्यात आले आहे. यापूर्वीही त्याच्याविरुद्ध असेच दोन वॉरंट जारी करण्यात आले होते. गेल्या महिन्यात बीडच्या परळी जिल्हा न्यायालयाने मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्याविरोधात अजामीनपात्र वॉरंट जारी केले होते.

Advertisement

सांगली कोर्टाने बजावले वॉरंट
सांगली कोर्टातून हे वॉरंट जारी करण्यात आले आहे. याआधी सांगली कोर्टातूनच राज ठाकरेंविरोधात दुसरे अजामीनपात्र वॉरंट 6 एप्रिल रोजी जारी करण्यात आले होते. हे अजामीनपात्र वॉरंट 2008 च्या एका प्रकरणात जारी करण्यात आले होते, ज्यामध्ये त्याच्या विरुद्ध आयपीसीच्या कलम 143, 109, 117 आणि बॉम्बे पोलिस कायद्याच्या कलम 135 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

Advertisement

सांगलीच्या शिराळा न्यायालयाने 2008 च्या एसटी बस तोडफोड प्रकरणी राज ठाकरे यांच्याविरोधात अजामीनपात्र वॉरंट जारी केले होते. अशा परिस्थितीत आता राज ठाकरे यांच्याविरोधात तीन अजामीनपात्र वॉरंट जारी करण्यात आले आहेत.

Loading...
Advertisement

बीडच्या न्यायालयानेही नॉन डिपॉझिट वॉरंट बजावले आहे
सांगलीपूर्वी, बीडच्या परळी जिल्हा न्यायालयाने मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्याविरोधात आणखी एक अजामीनपात्र वॉरंट जारी केले होते. मराठी साईन बोर्डच्या मुद्द्यावरून राज ठाकरेंनी आंदोलन केलं होतं. या प्रकरणात त्याच्याविरुद्ध अटक वॉरंटही जारी करण्यात आले होते. या प्रकरणी परळीच्या न्यायालयाने मुंबई पोलिसांना पत्र पाठवले होते. असे असतानाही पोलिसांनी न्यायालयाच्या आदेशावर कोणतीही कारवाई केली नाही. त्यानंतर अखेर कोर्टात त्याच्याविरुद्ध दुसरे अजामीनपात्र वॉरंट जारी करण्यात आले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मुंबई पोलीस काय करणार?
अशा परिस्थितीत या वॉरंटनंतर मुंबई पोलीस राज ठाकरे यांच्यावर काय कारवाई करतात. याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. त्याचवेळी राज ठाकरे याप्रकरणी पुढचे पाऊल कसे टाकतात हे पाहणेही उत्सुकतेचे ठरणार आहे. लाऊडस्पीकरच्या मुद्द्यावरून अडचणीत आलेल्या राज ठाकरेंना आता काही जुन्या प्रकरणांमध्ये सतत अजामीनपात्र वॉरंटचा सामना करावा लागत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply