Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘देशाचा राजा…’ शिवसेनेने लावला ‘त्या’ प्रकरणात मोदी सरकारला टोला

मुंबई –   शिवसेनेने (Shiv Sena) सामनाच्या अग्रलेखातून पुन्हा एकदा केंद्रातील भाजप सरकारवर (BJP Government) निशाणा साधला आहे. एकीकडे देशातील जनता समस्यांमुळे होरपळत आहे, तर दुसरीकडे देशाचा राजा आपल्या कार्यकाळाला आठ वर्षे पूर्ण झाल्याबद्दल जल्लोषात मग्न असल्याचे शिवसेनेने म्हटले आहे.

Advertisement

काश्मीरमधील टार्गेट किलिंगचा संदर्भ देत संपादकीयात म्हटले आहे की, कलम 370 हटवल्याने काश्मीरमध्ये शांतता प्रस्थापित होईल, असा दावा सरकार करत आहे, पण तसे झाले नाही. भाजपवर टीका करताना अग्रलेखात म्हटले आहे की, जे हिंदुत्वाबद्दल गळा चिरतात ते गरज पडेल तेव्हा गप्प बसतात. सर्जिकल स्ट्राईक आणि एअर स्ट्राईकच्या मदतीने भाजपने गेल्या वेळी सरकार स्थापन केले होते, पण काश्मीरमधील परिस्थिती पाहून आता लोकांना त्यांच्या वास्तवाची कल्पना आली आहे.

Advertisement

‘काश्मिरींना देशद्रोही ठरवू नये’
भाजपला विरोध करणाऱ्या काश्मिरींना देशद्रोही ठरवू नये, असे संपादकीयात टोमणे मारत म्हटले होते. सामनानेही पाकिस्तानमधील हवाई हल्ल्याबाबत प्रश्न उपस्थित करत त्याबाबत शंका व्यक्त केली होती. लेखात म्हटले आहे की, राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी त्यांची 56 इंची छाती आणि हृदय हिंदूंप्रती दाखवले आहे.

Advertisement

सामनामध्ये शिवसेनेचा भाजपवर निशाणा इथेच थांबला नाही. हा महाराष्ट्र पक्ष म्हणाला, ‘भारतीय जनता पक्ष हे अजब रसायन आहे. हे लोक राष्ट्रीय किंवा हिंदुत्वाच्या मुद्द्यांवर गळा दाबून बोलत असले, तरी जेव्हा हिंदुत्व खरोखरच अडचणीत येते, तेव्हा तोंडात मीठ लावून गप्प बसलेले दिसतात. काश्मीर खोर्‍यातील हिंदू पंडितांच्या हत्या आणि पलायनावर भाजप आणि त्यांचे दिल्लीचे अधिकारी गप्प बसले आहेत. देशभरातील भाजपवाले मोदी सरकारचा आठवा वाढदिवस साजरा करत आहेत.

Loading...
Advertisement

आठ वर्षांच्या कालावधीला उत्सवाचे स्वरूप दिले जात असल्याचे अग्रलेखात पुढे म्हटले आहे. मोदी सरकारने अवघ्या आठ वर्षांत देशाचे नंदनवन कसे केले, याचे उदाहरण दिले जात आहे. काश्मीरमधून 370 हटवले, पाकिस्तानवर सर्जिकल स्ट्राईक, दहशतवाद्यांचे कंबरडे मोडले, असे बोलले जात आहे. पण ही भजन-कीर्तने सुरू असताना, काश्मीर खोर्‍यातील आगीच्या ज्वाला या उत्सवी लोकांना पकडत नाहीत, हे आश्चर्यकारक आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ज्या सर्जिकल स्ट्राईकचे कौतुक केले जात आहे, त्या सर्जिकल स्ट्राईकचा कॅश करून मागच्या निवडणुका जिंकल्या, पण आज काश्मीरची स्थिती बिकट झाली असून हिंदूंच्या रक्ताची नदी तेथे वाहत असल्याचे शिवसेनेने म्हटले आहे. काश्मिरी पंडित मारले जात आहेत. हिंदूंनी सामुदायिक पलायन सुरू केले आहे. पंडितांचा एक गट काश्मीरच्या रस्त्यावर उतरून भाजपला शिव्या देत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply