Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. तर KK चा जीव वाचू शकला असता, पोस्टमार्टम करणाऱ्या डॉक्टरांनी केला ‘हा’ मोठा खुलासा

दिल्ली – बॉलीवूडचे (Bollywood) प्रसिद्ध गायक कृष्णकुमार कुननाथ (KK) यांचे शवविच्छेदन (postmortem) करणाऱ्या डॉक्टरांनी गुरुवारी सांगितले की त्यांच्या हृदयाच्या रक्तवाहिन्यांमध्ये अनेक ब्लॉकेजेस आहेत. त्याला योग्य वेळी सीपीआर दिला असता तर त्याचा जीव वाचू शकला असता.

Advertisement

‘केकेचा जीव वाचू शकला असता’
कार्डिओ पल्मोनरी रिसुसिटेशन (CPR) मध्ये, बेशुद्ध व्यक्तीच्या छातीवर दाब दिला जातो आणि कृत्रिम श्वासोच्छ्वास दिला जातो, ज्यामुळे फुफ्फुसांना ऑक्सिजन मिळतो. यामुळे हृदयविकाराचा झटका आणि श्वास घेण्यास असमर्थता आल्यास एखाद्या व्यक्तीचे प्राण वाचू शकतात. केके यांचे मंगळवारी रात्री हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. याच्या काही तासांपूर्वी त्यांनी कोलकाता येथील ‘नझरूल मंच’ येथे आयोजित कार्यक्रमात परफॉर्म केले.

Advertisement

हृदयाच्या रक्तवाहिन्यांमध्ये अडथळा
“KK च्या डाव्या मुख्य कोरोनरी धमनीमध्ये मोठा ब्लॉक होता आणि इतर अनेक धमन्या आणि उप-धमन्यांमध्ये लहान ब्लॉकेज होते,” डॉक्टरांनी नाव न सांगण्याच्या अटीवर सांगितले. प्रेक्षकांसमोर परफॉर्मन्स दरम्यान, जास्त उत्तेजनामुळे, रक्ताभिसरण थांबले, ज्यामुळे त्याच्या हृदयाचे ठोके बंद झाले आणि त्याचा मृत्यू झाला.

Advertisement

आधीच हृदयाच्या समस्या होत्या
गायकाला बेशुद्ध पडताच सीपीआर दिला असता तर त्याचा जीव वाचू शकला असता, असे डॉक्टरांनी सांगितले. ते म्हणाले की, गायकाला बर्याच काळापासून हृदयाशी संबंधित समस्या होत्या, ज्यावर उपचार झाले नाहीत.

Loading...
Advertisement

स्टेजवर रक्ताभिसरण थांबले
डॉक्टर म्हणाले, “स्टेजवरील परफॉर्मन्सदरम्यान, केके स्टेजवर फिरत होता आणि काही वेळा गर्दीसोबत नाचत होता, ज्यामुळे जास्त उत्साह निर्माण झाला आणि रक्त परिसंचरण थांबले. त्यामुळे त्यांच्या हृदयाचे ठोके बंद झाले. यामुळे केके बेहोश झाले आणि त्यांच्या हृदयाचे ठोके बंद झाले. त्याला तातडीने सीपीआर दिला असता तर त्याचा जीव वाचू शकला असता.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

केकेसोबत अँटासिड औषधे सापडली
त्याने पुढे सांगितले की केके ‘अँटासिड’ घेत होता, ‘कदाचित त्याला वेदना होत असावी आणि त्याला ते समजले नसेल. अँटासिड्स ही औषधे आहेत जी अपचन आणि छातीत जळजळ दूर करण्यासाठी घेतली जातात. कोलकाता पोलिसांच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, केकेच्या पत्नीने गायक ‘अँटासिड’ घेत असल्याची पुष्टी केली आहे. अधिकाऱ्याने सांगितले, “केकेने फोनवरील संभाषणात पत्नीला सांगितले होते की, तिला तिच्या हाताला आणि खांद्यामध्ये दुखत आहे.” केकेच्या हॉटेल रूममधून पोलिसांना अनेक ‘अँटासिड’ गोळ्याही सापडल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply