Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आफ्रिकेच्या अडचणीत होणार वाढ; टीम इंडियाला ‘हा’ स्फोटक फलंदाज मालिका जिंकून देणार

मुंबई – आयपीएल 2022 (IPL 2022) संपले आहे. आता सर्वांच्या नजरा 9 जूनपासून सुरू होणाऱ्या दक्षिण आफ्रिकेच्या (South Africa) मालिकेकडे लागल्या आहेत. भारतीय संघाने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध घरच्या मैदानावर अद्याप मालिका जिंकलेली नाही. टीम इंडियाकडे अनेक मॅच विनर खेळाडू आहेत, जे त्यांना मालिका जिंकून देऊ शकतात. त्यांच्यामध्ये एक खेळाडू आहे, जो खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये आहे.

Advertisement

हा खेळाडू मालिका जिंकू शकतो
टीम इंडियाचा कर्णधार केएल राहुल (K.L.Rahul) शानदार फॉर्ममध्ये आहे. आयपीएल 2022 मध्ये त्याने आपल्या खेळाने सर्वांची मने जिंकली. राहुलमध्ये अशी क्षमता आहे की तो कोणत्याही खेळपट्टीवर धावा करू शकतो. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत नियमित कर्णधार रोहित शर्मा आणि विराट कोहलीसारख्या दिग्गज खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत धावा काढण्याची महत्त्वाची जबाबदारी कर्णधार केएल राहुलवर असेल. राहुलने टीम इंडियासाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत. त्याने भारतीय संघासाठी 56 टी-20 सामन्यांमध्ये 1831 धावा केल्या आहेत.

Advertisement

आयपीएलमध्ये ताकद दाखवली
केएल राहुलच्या नेतृत्वाखाली लखनौ सुपर जायंट्सने शानदार खेळ दाखवत प्लेऑफसाठी पात्रता मिळवली. त्याच वेळी, केएल राहुलची बॅट आयपीएल 2022 मध्ये जोरदार बोलली. त्याने आयपीएल 2022 च्या 15 सामन्यांमध्ये दोन शतके आणि चार अर्धशतकांसह 616 धावा केल्या. राहुलच्या उत्कृष्ट फलंदाजीचे सर्वांनाच वेड लागले आहे. तो विकेटवर जाण्यासाठी प्रसिद्ध आहे. अशा परिस्थितीत तो टीम इंडियाला दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध विजय मिळवून देऊ शकतो.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तिन्ही फॉरमॅटचे महत्त्वाचे सदस्य
केएल राहुल हा तिन्ही फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचा महत्त्वाचा सदस्य आहे. गेल्या काही वर्षांत त्याने आपल्या बॅटने संपूर्ण जगात नाव कमावले असून रोहित शर्मानंतर तो टीम इंडियाच्या कर्णधारपदाचा सर्वात मोठा दावेदार आहे. राहुल नेहमीच संघाला दमदार सुरुवात करण्यासाठी प्रसिद्ध आहे.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिका मालिकेसाठी भारताचा T20 संघ:
लोकेश राहुल (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन, दीपक हुडा, श्रेयस अय्यर, ऋषभ पंत (उपकर्णधार), दिनेश कार्तिक (विकेटकीपर), हार्दिक पांड्या, व्यंकटेश अय्यर, युझवेंद्र चहल, कुलदीप यादव, अक्षर पटेल, रवी बिश्नोई, भुवनेश्वर कुमार, हर्षल पटेल, आवेश खान, अर्शदीप सिंग आणि उमरान मलिक.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply