Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

धोनीच्या अडचणीत वाढ: ‘त्या’ प्रकरणात FIR दाखल; जाणुन घ्या संपूर्ण प्रकरण

मुंबई –  भारतीय क्रिकेट संघाचा (Team India) माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी (M.S.Dhoni) पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे. यावेळी बिहारच्या बेगुसरायमध्ये धोनीवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. हे प्रकरण पैशाच्या फसवणुकीशी संबंधित आहे.

Advertisement

आरोप काय आहे?
या प्रकरणात धोनीशिवाय इतर 7 जणांना आरोपी करण्यात आले आहे. एका खत विक्रेत्याने हा गुन्हा दाखल केला आहे. 30 लाखांचा चेक बाऊन्स झाल्याचा आरोप आहे, त्यामुळे हे गुन्हा दाखल झाला आहे.

Advertisement

कंपनीवर फसवणुकीचा आरोप
वास्तविक हा दोन कंपन्यांमधील वाद आहे. एका खत कंपनीने आपल्या उत्पादनाच्या विक्रीसाठी एसके एंटरप्रायझेस बेगुसराय नावाच्या एजन्सीशी करार केला होता. कंपनीच्या वतीने एजन्सीकडे खत पाठविण्यात आले मात्र तेथून मार्केटिंगला सहकार्य करण्यात आले नाही. यानंतर एजन्सीचे मालक नीरजकुमार निराला यांनी कंपनीवर असहकाराचा आरोप केला आणि त्यामुळे आपले नुकसान झाल्याचे सांगितले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

30 लाखांचा चेक बाऊन्स झाला
एजन्सीने उत्पादनासाठी कंपनीला 36.81 लाख दिले. त्यामुळे एजन्सीमध्ये माल अडकून पडल्याचा दावा या प्रकरणात करण्यात आला आहे. नंतर तक्रार केल्यावर कंपनीने एजन्सीमध्ये अडकलेले खत परत घेतले आणि त्याबदल्यात 30 लाखांचा धनादेश दिला. मालकाने धनादेश बँकेत पाठवला असता तो बाऊन्स झाला. याबाबत वारंवार माहिती देऊनही कंपनीच्या अधिकाऱ्यांनी किंवा प्रतिनिधींनी लक्ष दिले नाही.

Advertisement

या 7 जणांवर गुन्हा
चेक बाऊन्स झाल्याबद्दल एजन्सी मालकाच्या वकिलाने कंपनीला कायदेशीर नोटीसही पाठवली, मात्र दुकानदाराला दिलासा मिळाला नाही. थकल्यासारखे वाटून नीरज कुमार निराला कोर्टाच्या आश्रयाला गेले. या प्रकरणी नीरज कुमार निराला यांच्या वतीने माजी क्रिकेट कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी यांच्यासह कंपनीचे सीईओ राजेश आर्य, राज्य प्रमुख अजय कुमार, विपणन प्रमुख अर्पित दुबे, एमडी इम्रान जफर, विपणन व्यवस्थापक वंदना आनंद आणि संचालक महेंद्र सिंह, 7 जणांवर कारवाई करण्यात आली. अटक करण्यात आली आहे.आरोपी करण्यात आले आहे.

Advertisement

या सगळ्यात धोनी कुठे अडकला?
महेंद्रसिंग धोनीने या उत्पादनाची जाहिरात केली होती. त्यामुळे नीरज कुमार निराला यांनी धोनीविरोधात गुन्हाही दाखल केला आहे. न्यायालयाने ही बाब मान्य केली असून त्यावर पुढील सुनावणी 28 जून रोजी होणार आहे. या प्रकरणात महेंद्रसिंग धोनीचे नाव आल्याने हे प्रकरण चर्चेत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply