Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. IPL ने वाढवला टीम इंडियाचा टेंशन; ‘या’ दिग्गजांच्या कामगिरीवर प्रश्नचिन्ह

मुंबई-  इंडियन प्रीमियर लीगचा 15वा सीझन संपला आहे. (IPL 2022) रविवारी झालेल्या विजेतेपदाच्या सामन्यात गुजरात टायटन्सने (Gujarat Titans) राजस्थान रॉयल्सचा (Rajasthan Royals) पराभव केला. हार्दिक पांड्याच्या (Hardik Pandya) नेतृत्वाखालील या संघाने हा सामना 7 विकेटने जिंकला.

Advertisement

हे दिग्गज स्पर्धेत फ्लॉप ठरले
आयपीएलचा हा सीझन टीम इंडियाच्या अनेक खेळाडूंसाठी चांगला होता, तर अनेक जण असे होते की जे आपला गौरव पसरवण्यात अपयशी ठरले. आम्ही तुम्हाला टीम इंडियाच्या अशा खेळाडूंबद्दल सांगत आहोत जे या सीझनमध्ये फ्लॉप ठरले. या खेळाडूंमध्ये टीम इंडियाचा माजी कर्णधार विराट कोहली (Virat Kohli) , कर्णधार रोहित शर्मा (Rohit Sharma) यांसारख्या दिग्गजांचा समावेश आहे.

Advertisement

प्रथम विराट कोहलीबद्दल बोलूया. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये शतकाच्या दुष्काळाचा सामना करणाऱ्या विराट कोहलीसाठी हा मोसम वाईट गेला. त्याला 16 सामन्यांत केवळ 2 अर्धशतके झळकावता आली. कोहलीला या मोसमातील 16 सामन्यांत 22.73 च्या सरासरीने केवळ 341 धावा करता आल्या. IPL-15 च्या दोन्ही बाद फेरीतही विराटला स्वस्तात सामोरे जावे लागले.विराट कोहली 3 सामन्यात गोल्डन डकचा बळी ठरला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार रोहित शर्मासाठी हे आयपीएल कर्णधारपदाच्या बाबतीतही वाईट ठरले. त्याचा संघ प्लेऑफपर्यंत पोहोचू शकला नाही. पाचवेळा आयपीएलचे जेतेपद पटकावणाऱ्या मुंबईने यावेळी शेवटचे स्थान पटकावले. रोहितने 14 सामन्यांत केवळ 268 धावा केल्या. त्याच्या बॅटमधून एकही अर्धशतक झळकले नाही. रोहितची सर्वोत्तम धावसंख्या 48 होती.

Advertisement

IPL-15 पूर्वी रवींद्र जडेजाला (Ravindra Jadeja) चेन्नई सुपर किंग्जचा (CSK) कर्णधार बनवण्यात आले होते. त्याच्या नेतृत्वाखाली संघाची कामगिरी घसरली. जडेजाला मोसमाच्या मध्यातच कर्णधारपद सोडावे लागले होते.कर्णधारपदानंतर जडेजाला दुखापतीमुळे स्पर्धेतून बाहेर व्हावे लागले होते.

Advertisement

या मोसमात रवींद्र जडेजाने 10 सामने खेळले. त्याच्या बॅटमधून केवळ 116 धावा झाल्या. यादरम्यान त्याचा स्ट्राईक रेट 118 होता. बॅट व्यतिरिक्त जडेजा गोलंदाजीतही फ्लॉप ठरला आणि त्याला केवळ 5 विकेट घेता आल्या.

Advertisement

दिल्ली कॅपिटल्सचा (Delhi capitals) कर्णधार ऋषभ पंत (Rishabh pant) आयपीएल-15 मध्ये अपेक्षेप्रमाणे राहू शकला नाही. त्याला 14 सामन्यांत 31 च्या सरासरीने केवळ 340 धावा करता आल्या. त्याच्या बॅटमधून एकही अर्धशतक झळकले नाही. पंतचा संघ यावेळी प्लेऑफमध्येही पोहोचू शकला नाही. वेगवान फलंदाजीसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या पंतला या मोसमात केवळ 16 षटकार मारता आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply