Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ट्रॉफी गमावल्यानंतरही ‘या’ गोलंदाजाने रचला इतिहास; अशी कामगिरी करणारा ठरला पहिला खेळाडू

मुंबई – आयपीएल 2022 चा (IPL 2022) अंतिम सामना राजस्थान रॉयल्ससाठी (Rajasthan Royals) अजिबात चांगला नव्हता. या सामन्यात राजस्थानचे फलंदाज आणि गोलंदाज दोन्ही अपयशी ठरले. या हंगामात जरी संघाला आयपीएलचे विजेतेपद मिळाले नसले तरी अनेक खेळाडूंनी आपल्या खेळाने चाहत्यांची मने जिंकण्यात यश मिळवले. राजस्थानच्या संघातील एका गोलंदाजानेही आयपीएलचा मोठा विक्रम मोडीत काढत इतिहास रचला.

Advertisement

या गोलंदाजाने इतिहास रचला
आयपीएल 2022 मध्ये राजस्थान रॉयल्सचा जादुई गोलंदाज युजवेंद्र चहल (Yuzvendra Chahal) उजळला. या मोसमात त्याने मोठ्या फलंदाजांना आपल्या जाळ्यात अडकवले. या मोसमात युझवेंद्र चहलने 27 विकेट घेतल्या. या सामन्यात विकेट घेताच तो आयपीएलच्या एका मोसमात सर्वाधिक विकेट घेणारा फिरकी गोलंदाज बनला. याआधीही आयपीएलच्या इतिहासात स्पिनरने एका मोसमात इतक्या विकेट्स घेतल्या नव्हत्या.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पर्पल कॅप जिंकणारा तिसरा फिरकीपटू
आयपीएलच्या या मोसमापूर्वी केवळ 2 फिरकीपटूंनी पर्पल कॅप जिंकली होती, आयपीएलमध्ये अशी कामगिरी करणारा युझवेंद्र चहल हा तिसरा फिरकीपटू ठरला आहे. युझवेंद्र चहलच्या आधी प्रग्यान ओझाने 2010 मध्ये हा पराक्रम केला होता. प्रग्यान ओझाने डेक्कन चार्जर्सकडून खेळताना 16 सामन्यात 21 विकेट घेतल्या. त्याच वेळी, चेन्नईकडून खेळताना लेगस्पिनर इम्रान ताहिरने 12 व्या मोसमात सर्वाधिक 26 बळी घेणारा गोलंदाज ठरला.

Advertisement

रोमांचक लढाई जिंकली
अंतिम सामन्यापूर्वी, आरसीबीच्या वानिंदू हसरंगाने 26 विकेट्ससह पर्पल कॅपच्या यादीत अव्वल स्थान पटकावले होते. युझवेंद्र चहलने गेल्या दोन सामन्यात एकही विकेट घेतली नाही, पण अंतिम फेरीत विकेट घेत त्याने पर्पल कॅपवर कब्जा केला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply