Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जेव्हा रवी शास्त्री जावेद मियांदादला जोडे मारण्यासाठी धावले.. ‘या’ प्रकरणावरून झाला होता मोठा वाद

मुंबई – भारतीय क्रिकेट संघाचे (Indian cricket team) माजी मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री (Ravi Shastri) आज म्हणजेच 27 मे रोजी 60 वर्षांचे झाले आहेत. गेल्या वर्षी रवी शास्त्री यांनी त्यांचे एक पुस्तक ‘स्टारगेझिंग’ लाँच केले, ज्यामध्ये त्यांनी त्यांच्या कारकिर्दीतील क्रिकेट मैदानाच्या आत आणि बाहेरील घटनांवर मोठे खुलासे केले आहेत. रवी शास्त्री यांनी त्यांच्या पुस्तकात पाकिस्तानचा माजी फलंदाज जावेद मियांदादशी (Javed Miandad) संबंधित एका घटनेचा उल्लेख केला आहे, जो फार कमी लोकांना माहिती आहे.

Advertisement

भारत-पाकिस्तान (India vs Pakistan) सामन्यानंतर वादाला तोंड फुटले रवी शास्त्री यांनी खुलासा केला आहे की, त्यांनी एकदा पाकिस्तानचा माजी फलंदाज जावेद मियांदादला बूट घालून धावायला लावले होते. ही घटना 1987 सालची आहे जेव्हा पाकिस्तानी टीम भारत दौऱ्यावर होती. 20 मार्च रोजी हैदराबादच्या मैदानावर भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील तिसरा एकदिवसीय सामना खेळवला जात होता. प्रथम फलंदाजी करताना टीम इंडियाने रवी शास्त्रीच्या 69 आणि कपिल देवच्या 59 धावांच्या जोरावर 44 षटकांत 212 धावा केल्या. हा सामना उत्साहाने भरलेला होता आणि पाकिस्तान संघाला शेवटच्या चेंडूवर विजयासाठी दोन धावांची गरज होती. मात्र, पाकिस्तानच्या संघाला त्यात यश मिळू शकले नाही आणि दुसरी धाव घेण्याच्या नादात अब्दुल कादिर धावबाद झाला.

Advertisement

मियांदादने शास्त्रींना राग दिला
भारत आणि पाकिस्तानने बरोबरी साधली, पण भारताने सहा आणि पाकिस्तानने सात गडी गमावले. एक विकेट कमी पडल्यामुळे टीम इंडियाला विजयी घोषित करण्यात आले. पराभवाने संतापलेला जावेद मियांदाद ओरडत भारतीय ड्रेसिंग रूममध्ये आला आणि म्हणाला, ‘तू फसवून जगतोस.’

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हे ऐकून रवी शास्त्री यांच्या रक्ताला उकळी आली आणि त्यांनी जोडा उचलला आणि मियांदादला मारण्यासाठी पाकिस्तानी ड्रेसिंग रूममध्ये गेले. पाकिस्तानचा कर्णधार इम्रान खानने मध्यस्थी करून प्रकरण शांत केले. तथापि, दोन्ही खेळाडूंनी हे प्रकरण जास्त वाढवले ​​नाही आणि ते विसरणे चांगले मानले. दोन्ही संघ पुढच्या सामन्यासाठी पुण्याला जात असताना दोन्ही खेळाडूंनी सर्व तक्रारी दूर करत फ्लाइटमध्ये एकत्र वेळ घालवला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply