Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पावसाळ्यापूर्वीच ‘या’ भागांना अलर्ट जारी; BMC ने दिला मोठा इशारा

मुंबई – मुंबईत (Mumbai) पावसाने (Rain) आपत्ती आणली आहे. पावसाळ्यात मुंबईतील सखल भागात पाणी साचण्याची सर्वात मोठी समस्या कायम आहे. एवढेच नाही तर दरड कोसळण्याची भीतीही आहे. याबाबत बीएमसीने (BMC) लोकांना आधीच इशारा दिला आहे.

Advertisement

बीएमसीने अलर्ट जारी केला
मुंबईची नागरी संस्था बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) ने शहरातील भूस्खलन प्रवण भागात झोपडपट्टी रहिवाशांसाठी एक नवीन इशारा जारी केला आहे. आपल्या चेतावणीमध्ये, नागरी संस्थेने एस-वॉर्ड उतार असलेल्या भागातील रहिवाशांना लवकरात लवकर सुरक्षित ठिकाणी जाण्यास सांगितले आहे. हवामान खात्याच्या अधिकाऱ्यांनी वर्तवलेल्या मान्सूनचा अंदाज पाहता पालिका प्रशासनाचा हा इशारा आला आहे.

Advertisement

या भागांसाठी इशारा देण्यात आला आहे
बीएमसीने आपल्या नोटीसमध्ये म्हटले आहे की नैसर्गिक आपत्तीमुळे कोणतीही दुर्घटना किंवा जीवित आणि मालमत्तेची हानी झाल्यास ती जबाबदार राहणार नाही. एस वॉर्डांतर्गत येणाऱ्या भागांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे – विक्रोळी पश्चिममधील सूर्या नगर, पवईतील इंदिरानगर, गौतम नगर, पासपोली, जयभीम नगर, गौतम नगर, रमाबाई आंबेडकर नगर 1 आणि 2 भांडुप पश्चिम, नरदास नगर, गोंदवी टेकडी, गावदेवी. मार्ग, टेंभीपारा, रावते कंपाऊंड, खिंडीपाडा, रामनगर, हनुमान नगर, अशोक टेकडी, नवजीवन सोसायटी, तानाजी वाडी, दर्गा रोड. पावसाळ्यात अतिवृष्टीमुळे भूस्खलन आणि घरांची पडझड आणि जीवित व वित्तहानी होण्याची शक्यता वाढते. गेल्या वर्षी विक्रोळीतील सूर्यानगर झोपडपट्टीत दरड कोसळून 10 जणांचा मृत्यू झाला होता.

Loading...
Advertisement

एसआरएने नोटीसही बजावली आहे
यापूर्वी, मुंबईतील झोपडपट्टी पुनर्वसन प्राधिकरणाने (SRA) त्यांच्या सर्व विकासकांना पावसाळ्यातील पुराबाबत खबरदारीच्या उपाययोजना करण्यासाठी नोटिसाही बजावल्या आहेत. विकासक आणि वास्तुविशारदांना बांधकामाच्या ठिकाणी पडलेला डेब्रिज हटवून नाल्यांमधील कचरा साफ करण्यास सांगितले आहे. SRA च्या मते, मुंबईत जवळपास 380 रिअल इस्टेट प्रकल्प सुरू आहेत. या सर्वांना सतर्क करण्यात आले आहे. एसआरएचे सीईओ सतीश लोखंडे म्हणाले की, साधारणपणे संबंधित वॉर्ड अभियंत्यांना सूचना दिल्या जातात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

भूस्खलन आणि पुराचा धोका
पूर, भूस्खलन, संरचना कोसळणे यासारखी कोणतीही अप्रिय परिस्थिती टाळण्यासाठी वेळेवर अनुपालन सुनिश्चित केले जाते. याशिवाय, त्या ठिकाणी स्वच्छता राखण्याची जबाबदारीही संबंधित विकासकांची आहे, जेणेकरून पाणी साचू नये; मलेरिया, डेंग्यू आणि इतर जलजन्य आजारांना कारणीभूत ठरणाऱ्या डासांसाठी हे प्रजनन केंद्र बनू शकते. एसआरएने कठोर साफसफाईच्या उपायांचे पालन करून साइटवरील मजुरांची योग्य काळजी घेतली पाहिजे यावर जोर दिला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply