Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RR-RCB कोण गाजवणार वर्चस्व?; कसा आहे दोन्ही संघांचा रेकॉर्ड, वाचा प्रत्येक डिटेल्स

मुंबई – इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) 2022 क्वालिफायर-2 (qualifier-2) शुक्रवारी राजस्थान रॉयल्स (RR) आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) यांच्यात खेळला जाईल. अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर हा सामना होणार आहे. आयपीएल 2022 मधील लीग टप्प्यातील कामगिरीबद्दल बोलायचे झाल्यास, राजस्थानने 14 सामन्यांपैकी 9 विजय मिळवले आणि 8 सामन्यांमध्ये RCB विजयी झाले.

Advertisement

पॉइंट टेबलमध्ये राजस्थान रॉयल्स दुसऱ्या स्थानावर आहे. तर आरसीबी चौथ्या क्रमांकावर होता. टॉप-4 मध्ये असल्याने दोन्ही संघ प्लेऑफसाठी पात्र ठरले. राजस्थान रॉयल्सला क्वालिफायरमध्ये गुजरात टायटन्सकडून पराभव स्वीकारावा लागला होता.

Advertisement

प्रथम फलंदाजी करताना राजस्थानने 20 षटकांत 6 बाद 188 धावा केल्या. 189 धावांचे लक्ष्य आरसीबीने 3 गडी गमावून पूर्ण केले आणि सामना 7 गडी राखून जिंकला. RCB बद्दल बोलायचे तर त्यांनी एलिमिनेटरमध्ये लखनौ सुपरजायंट्सचा पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना आरसीबीने 20 षटकांत 4 गडी बाद 207 धावा केल्या.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

प्रत्युत्तरात लखनौचा संघ 6 बाद 193 धावाच करू शकला. आरसीबीने हा सामना 14 धावांनी जिंकला. या आयपीएलमध्ये आरसीबी आणि राजस्थान दोनदा आमनेसामने आले आहेत. पहिल्या सामन्यात आरसीबीने 4 गडी राखून तर दुसऱ्या सामन्यात राजस्थानने 29 धावांनी विजय मिळवला.

Advertisement

आरसीबीचे आरआरवर वर्चस्व

Advertisement

आयपीएलमध्ये दोन्ही संघांमध्ये आतापर्यंत 24 सामने खेळले गेले आहेत, त्यापैकी राजस्थानने 11 तर आरसीबीने 13 सामने जिंकले आहेत. आरसीबीने गेल्या 5 सामन्यात राजस्थानवर वर्चस्व राखले आहे. तिने 4 सामने जिंकले आहेत. अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवरही दोन्ही संघ आमनेसामने आले आहेत, ज्यात आरसीबीने बाजी मारली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply