Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाविकासआघाडी मध्ये फुट? शिवसेनेने काँग्रेसवर साधला निशाणा; म्हणाले,पक्षाची अवस्था..

मुंबई –  केंद्र आणि राज्याच्या राजकारणात बुडाल्याने काँग्रेसला (Congress) आपल्याच मित्र पक्षाकडून टीकेला सामोरे जावे लागत आहे. शिवसेनेने (Shiv Sena) 21 मे 2022 रोजी आपल्या मुखपत्र ‘सामना’मध्ये राहुल गांधींच्या (Rahul Gandhi) पक्षाला लक्ष्य करताना अनेक कठोर अक्षरे वापरली आहेत. सुनील जाखड आणि हार्दिक पटेल यांनी काँग्रेस सोडल्याबद्दल वृत्तपत्राने भाष्य केले आहे आणि त्याचवेळी शिवसेनेने आपल्या मित्रपक्षांना या राजीनाम्यांवर चिंतन करण्याचा सल्ला दिला आहे.

Advertisement

‘काँग्रेस ढगफुटीसारखी आहे’
शिवसेनेने ‘सामना’च्या संपादकीयमध्ये लिहिले आहे की, ‘काँग्रेस पक्षाची अवस्था ढगफुटीसारखी झाली आहे. पॅच कुठे ठेवायचा? पंजाबमधील काँग्रेस नेते सुनील जाखड आणि गुजरातमधील हार्दिक पटेल यांनी पक्ष सोडला आहे. काँग्रेसच्या चिंतन शिबिराचा समारोप राजस्थानमध्ये झाला. अशी गळती त्या चिंतन शिबिराच्या समारोपाच्या दिवशीच काँग्रेसमध्ये सुरू झाली. गेल्या काही काळापासून ‘चेंगराचेंगरी’ हा मुद्दा काँग्रेससाठी नवीन राहिलेला नाही, पण सोनिया गांधींपासून ते राहुल गांधींपर्यंत सर्वांनीच काँग्रेसला संजीवनी देण्यासाठी ‘आवाज’ उठवला होता. त्याचवेळी पुन्हा गळती सुरू होण्याची चिंता आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

जाखड आणि हार्दिक यांनी काँग्रेस का सोडली?’
‘सामना’मध्ये प्रश्न उपस्थित करत शिवसेनेने लिहिले की, ‘पंजाबचे सुनील जाखड आणि हार्दिक पटेल बाहेर का आले? यावर चिंतन करण्याची वेळ आली आहे. एकेकाळी काँग्रेस पक्षाचे दिग्गज नेते असलेले बलराम जाखड हे गांधी घराण्याशी अत्यंत निष्ठावान होते. बलराम लोकसभेचे अध्यक्षही झाले. सुनील जाखड हे त्याच बलराम जाखड यांचे पुत्र आहेत. त्यांनी अनेक वर्षे पंजाब काँग्रेसचे नेतृत्व केले, पण नवज्योत सिद्धू यांना निरर्थक महत्त्व देण्यात आल्याने जाखड हे दुर्लक्षित राहिले. त्याच जाखडांनी अखेर भाजपचा रस्ता पकडला.

Advertisement

अनेक नेत्यांनी काँग्रेस सोडली
काँग्रेस सोडणाऱ्या बाकीच्या नेत्यांवरही ‘सामना’ने भाष्य केले, त्यांनी लिहिले, ‘माधवराव सिंधिया, जितिन प्रसाद आणि बलराम जाखड, या तीन नेत्यांना काँग्रेसने पुरते दिले होते. मुलांचे कल्याण करण्यातही काँग्रेसने कधीच मागे हटले नाही. ज्योतिरादित्य, जितिन प्रसाद आणि सुनील जाखड या तिघांच्या राजकीय महत्त्वाकांक्षा त्यांच्या वडिलांपेक्षाही मोठ्या निघाल्या. त्यांच्या तुलनेत काँग्रेस पक्ष लहान असल्याचे सिद्ध झाल्याने या तिघांनीही काँग्रेस सोडली. संकटाच्या वेळी तिघांचीही गरज असतानाही तिघांनीही काँग्रेस सोडली. हे नेतृत्वाचेच अपयश म्हणावे लागेल. काँग्रेस पक्षात तरुणांना त्यांचे भविष्य दिसत नसेल तर?

Advertisement

महाराष्ट्रात शिवसेना आणि काँग्रेस मित्रपक्ष
विशेष म्हणजे महाराष्ट्र सरकारमध्ये शिवसेना आणि काँग्रेस हे एकमेकांचे मित्रपक्ष आहेत. या दोघांशिवाय महाराष्ट्रात राष्ट्रवादी काँग्रेसचेही समान सरकार आहे. या राज्यात तिन्ही पक्ष एकाच आघाडीचे भाग आहेत, ज्याचे नाव महाराष्ट्र विकास आघाडी आहे. मित्रपक्ष असूनही शिवसेनेने काँग्रेसवर निशाणा साधला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply