Take a fresh look at your lifestyle.

इंग्लंडमध्ये भारताचा विजय पक्का; रोहितचा सर्वात मोठा शत्रू संघातून बाहेर

मुंबई –  जुलैमध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या (England) 5 सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील शेवटच्या सामन्यात भारतीय (Team India) संघाला इंग्लंडचा सामना करावा लागणार आहे. या मालिकेतील हा निर्णायक सामना आहे कारण टीम इंडिया 4 सामन्यांनंतर 2-1 ने आघाडीवर आहे. हा सामना जिंकून कर्णधार रोहित शर्माच्या सेनेला मालिका जिंकण्याची इच्छा आहे. दरम्यान, भारतीय संघासाठी एक मोठी आनंदाची बातमी समोर आली आहे. इंग्लंडचा एक घातक वेगवान गोलंदाज या सामन्यातून बाहेर पडला आहे.

Advertisement

टीम इंडियासाठी चांगली बातमी
इंग्लंडचा सर्वात प्राणघातक वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चर (jofra Archer) हा कंबरेतील तणावग्रस्त फ्रॅक्चरमुळे संपूर्ण हंगामासाठी बाहेर गेला आहे आणि जुलैमध्ये भारताविरुद्ध होणार्‍या एकमेव क्रिकेट कसोटीत तो खेळू शकणार नाही. इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाने (ECB) गुरुवारी ही माहिती दिली. “इंग्लंड आणि ससेक्सचा वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चरला त्याच्या पाठीत स्ट्रेस फ्रॅक्चरचे निदान झाल्यामुळे उर्वरित हंगामासाठी बाहेर ठेवण्यात आले आहे,” असे ईसीबीने एका निवेदनात म्हटले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आर्चर अनिश्चित काळासाठी स्पर्धात्मक क्रिकेटमधून बाहेर आहे कारण ईसीबीने त्याच्या पुनरागमनाची अंतिम मुदत निश्चित केली नाही. ईसीबीने सांगितले की, ‘त्याच्या परत येण्यासाठी कोणतीही कालमर्यादा निश्चित केलेली नाही. येत्या काही दिवसांत तज्ज्ञांशी सल्लामसलत करून व्यवस्थापन त्यांच्याबाबत नियोजन करेल.

Advertisement

आर्चर एक वर्षासाठी बाहेर आहे
27 वर्षीय आर्चर, जो मार्च 2021 मध्ये भारताविरुद्धच्या शेवटच्या आंतरराष्ट्रीय सामन्यात खेळला होता, त्याच्या कोपरचे ऑपरेशन झाले होते आणि त्यानंतर तो ससेक्ससाठी काउंटी क्रिकेटमध्ये परतला होता जिथे त्याला स्ट्रेस फ्रॅक्चर झाला होता. बार्बाडोसमध्ये जन्मलेल्या आर्चरने इंग्लंडकडून तिन्ही फॉरमॅटमध्ये 42 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले असून त्यात 86 बळी घेतले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply