Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लाऊडस्पीकर नंतर आता मनसेची नवीन मागणी; ‘त्या’ प्रकरणात पोलीसांनी घेतला मोठा निर्णय

मुंबई – कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये म्हणून औरंगाबाद (Aurangabad) येथील औरंगजेबाच्या(Aurangzeb) समाधीबाहेर पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (MNS) तो पाडण्यास सांगितल्याने हा प्रकार करण्यात आला आहे.

Advertisement

पर्यटक/अभ्यागतांचा प्रवेशही स्थानिक प्रशासनाने रद्द केला आहे.  ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लीमीनचे(AIMIM)  नेते अकबरुद्दीन ओवेसी (Akbaruddin Owaisi)  यांनी  तिथं भेट दिली तेव्हापासून ही कबर चर्चेत आली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मनसेचे प्रवक्ते गजानन काळे यांनी विचारले की, “शिवसेना सुप्रीमो बाळ ठाकरे यांनी सामनामध्ये सांगितले होते की, ती समाधी पाडू, मग ती अजूनही का आहे?”

Loading...
Advertisement

काळे यांनी आरोप केला की, “सुरक्षा देण्याचे महाराष्ट्र सरकारचे कृत्य म्हणजे आमच्या जखमेवर मीठ शिंपडण्यासारखे आहे. औरंगजेबाने संभाजी राजे  यांचा अमानुष छळ केला. त्यांनीच आमचे स्वराज्य पायदळी तुडवण्याचा प्रयत्न केला आणि त्यानंतर महाराष्ट्र सरकारनेही सुरक्षा पुरवली. .”

Advertisement

‘औरंगजेबाची ओळख कुत्र्यालाही..’ असदुद्दीन ओवेसींवर फडणवीसांनी टोला लगावला.
यापूर्वी महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहाद मुस्लिमीनचे प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांच्यावर निशाणा साधत असदुद्दीन ओवेसी औरंगजेबला त्याच्या कबरीवर जाऊन श्रद्धांजली वाहतात, लाज वाटली पाहिजे, असे म्हटले होते. औरंगजेबाच्या ओळखीवर कुत्राही लघवी करणार नाही, असे फडणवीस म्हणाले. याशिवाय देवेंद्र फडणवीस यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावरही निशाणा साधला.

Advertisement

मुंबईत भाजपच्या सभेला संबोधित करताना फडणवीस म्हणाले होते की, बाळासाहेब ठाकरेंना कधी वाटले असेल की आपल्या मुलाच्या काळात हनुमान चालीसा वाचणे हा देशद्रोह असेल आणि औरंगजेबाच्या कबरीला भेट देणे हा राज्याचा शिष्टाचार असेल. औरंगजेबाच्या ओळखीवर कुत्राही लघवी करणार नाही, असे फडणवीस म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply