Take a fresh look at your lifestyle.

प्ले ऑफ साठी पंजाब जिवंत : तर RCB च्या अडचणीत वाढ; जाणुन घ्या नवीन समीकरणे

मुंबई- पंजाब किंग्जने (PBKS) शुक्रवारी इंडियन प्रीमियर लीग (IPL2022) सामन्यात रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू (RCB)चा 54 धावांनी पराभव केला. जॉनी बेअरस्टो (66) आणि लियाम लिव्हगस्टीन (70) यांच्या स्फोटक अर्धशतकांच्या जोरावर गोलंदाजांच्या चमकदार कामगिरीमुळे पंजाब किंग्जने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा पराभव करून प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याच्या आशा जिवंत ठेवल्या आहेत.

Advertisement

पंजाबने 20 षटकांत 9 बाद 209 अशी भक्कम धावसंख्या उभारली आणि त्यानंतर बंगळुरूला 20 षटकांत नऊ बाद 155 धावांवर रोखले. पंजाबचा १२ सामन्यांमधला हा सहावा विजय असून गुणतालिकेत सहाव्या स्थानावर पोहोचला आहे. बेंगळुरूला 13 सामन्यांत सहाव्या पराभवाला सामोरे जावे लागले पण ते चौथ्या स्थानावर राहिले. बेंगळुरूला कोणत्याही किंमतीत प्लेऑफच्या आशांसाठी शेवटचा सामना जिंकावा लागेल.

Advertisement

नाणेफेक हारल्यानंतर प्रथम फलंदाजीला आलेल्या पंजाबने झंझावाती सुरुवात करून पॉवरप्लेमध्ये बंगळुरूच्या गोलंदाजांचा धुमाकूळ घातला. पाचव्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर शिखर धवन पहिला फलंदाज म्हणून बाद झाला, त्यावेळी पंजाबची धावसंख्या 60 धावांवर पोहोचली होती. बेअरस्टोने किलर शैलीत फलंदाजी करताना अवघ्या 29 चेंडूंत चार चौकार आणि सात षटकारांच्या मदतीने 66 धावा केल्या. शिखर 15 चेंडूत 21 धावा करून बाद झाला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

लिव्हिंगस्टनने 42 चेंडूत 70 धावा करताना पाच चौकार आणि चार षटकार ठोकले. हरप्रीत ब्रार आणि ऋषी धवन यांनीही सात धावांच्या खेळीत प्रत्येकी एक षटकार ठोकला. कर्णधार मयंक अग्रवालने 16 चेंडूंत तीन चौकारांच्या मदतीने 19 धावा केल्या.

Advertisement

या सामन्यात बंगळुरूचे गोलंदाज चांगलेच महागात पडले. मोहम्मद सिराज आणि जोश हेझलवूड यांनी मिळून सहा षटकांत शंभर धावा दिल्या, ज्यामध्ये हेझलवूडने चार षटकांत 64 धावा दिल्या, तर सिराजने दोन षटकांत 36 धावा दिल्या. मात्र, हसरंगाने षटकांच्या कोट्यात केवळ पंधरा धावा दिल्या आणि दोन विकेट्सही घेतल्या. हर्षल पटेलने चार षटकांत 34 धावा देत चार बळी घेतले.

Advertisement

पंजाब किंग्जने बेंगळुरूचा 54 धावांनी पराभव केला. या विजयासह तो 12 गुणांसह गुणतालिकेत सहाव्या स्थानावर पोहोचला आहे. आरसीबी सध्या 14 गुणांसह चौथ्या स्थानावर असला तरी त्यांच्यापुढे आता दोन अडचणी आहेत.

Advertisement

प्रथम, त्यांचा पुढील सामना गुजरात टायटन्स विरुद्ध आहे, ज्याने या हंगामात इतर सर्व संघांच्या तुलनेत सर्वोत्तम खेळ केला आहे. दुसरी सर्वात मोठी चिंतेची बाब म्हणजे आरसीबीचा निव्वळ रन रेट, जो या पराभवानंतर नकारात्मक झाला आहे. जर उर्वरित संघांनी 16 गुणांसह गुणतालिकेत स्थान पूर्ण केले, तर अशा स्थितीत गुजरातविरुद्धच्या विजयानंतरही आरसीबीला उर्वरित संघांच्या निव्वळ धावगतीवर अवलंबून राहावे लागेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply