Take a fresh look at your lifestyle.

अन् ‘त्या’ प्रकरणात अनुपम खेर संतापले; म्हणाले, जिहादींनी..

मुंबई- विवेक अग्निहोत्रीचा (Vivek Agnihotri) ‘द कश्मीर फाइल्स’ (The Kashmir Files) हा चित्रपट सर्व प्रकारच्या वादांना तोंड देत आता ओटीटीवर (OTT) प्रदर्शित झाला आहे पण बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त कमाई करत आहे. काश्मिरी हिंदूंच्या वेदनांचे वर्णन करताना या चित्रपटाचे अभिनेते अनुपम खेर (Anupam Kher) यांनी काश्मीरमधील नुकत्याच घडलेल्या एका घटनेचा संदर्भ देत एक व्हिडिओ शेअर केला आहे आणि राहुल भट्ट नावाच्या काश्मिरी हिंदूला जिहादींनी मारले आहे असा सवाल केला आहे. आता हा चित्रपट खोटे बोलणारे काय बोलणार?

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

‘द काश्मीर फाइल्स’ हा चित्रपट रिलीज झाल्यापासून सतत चर्चेत आहे. काही लोक या चित्रपटाचे समर्थन करत आहेत तर काही लोक या चित्रपटावर देशाचे तुकडे करण्याचा आरोप करत आहेत. या सगळ्यात राहुल भट्ट नावाच्या आणखी एका तरुण काश्मिरी पंडिताची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली.

Advertisement

अनुपम खेर यांनी आपल्या व्यथा मांडल्या
अनुपम खेर यांनी इंस्टाग्रामवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे आणि म्हटले आहे की “द काश्मीर फाइल्स” बर्‍याच लोकांनी पाहिली आहे… याचा अर्थ तुम्हाला त्या 5 लाख काश्मिरी हिंदूंच्या वेदना समजल्या आहेत. त्या सर्व लोकांच्या आई-बहिणी-बायकोवर जे अत्याचार झाले, बलात्कार झाले. किती लोक मारले गेले आणि रस्त्यावर फेकले गेले माहीत नाही.

Advertisement

तुमचा चित्रपट पाहणे म्हणजे खोटे बोलणाऱ्यांच्या तोंडावर चपराक आहे
अभिनेता पुढे म्हणतो, ‘हा चित्रपट पाहून तुम्ही त्यांच्या जखमा भरून काढण्याचा प्रयत्न केला आहे. या चित्रपटाचे भारतातच नव्हे तर जगभरातून कौतुक झाले. ज्यांनी 32 वर्षे काश्मिरी हिंदूंचा व्यापार आजपर्यंत खोटा ठरवून ठेवला त्या सर्वांच्या तोंडावर चपराक बसली.

Advertisement

अनुपम यांनी राहुल भट्टच्या हत्येबाबत प्रश्न विचारला
अनुपम खेर पुढे म्हणतात की, ‘पण 12 तारखेला अतिरेक्यांनी राहुल भट्ट नावाच्या काश्मिरी हिंदूची हत्या केली…आज जिहादी..आता ते लोक काय करणार जे दोन-तीन दिवस देशात चित्रपटावर बंदी आहे असे म्हणत होते..काय? मोठे खोटे. ज्यांनी हा चित्रपट प्रचाराच्या नावाखाली वापरला किंवा सध्याच्या सरकारचे कौतुक केले.. ते काय म्हणतील.. हा चित्रपट पाहून तुम्ही या सर्व काश्मिरी पंडितांच्या जखमा भरून काढण्याचा प्रयत्न केला आहे. शेवटी अनुपम म्हणतो की ज्याने अजून ‘द काश्मीर फाइल्स’ पाहिलेले नाही… त्यामुळे आता ते G5 वर आहे. आपण ते पहा आणि आपल्याच देशात काय घडले आणि काय चालले आहे हे समजून घेतले पाहिजे.

Advertisement

चित्रपटही सांकेतिक भाषेत
आम्ही तुम्हाला सांगतो की ‘द काश्मीर फाइल्स’ अनेक राज्यांमध्ये करमुक्त करण्यात आली आहे. हा चित्रपट आता OTT प्लॅटफॉर्म Zee 5 वर देखील उपलब्ध आहे. हिंदी, तमिळ, तेलुगू, कन्नड या भाषांव्यतिरिक्त सांकेतिक भाषेतही तो प्रदर्शित झाला आहे, जो हिंदी सिनेमात पहिल्यांदाच घडला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply