Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारतातील ‘या’ 7 ठिकाणी चक्क.. भारतीयांच्या प्रवेशावर आहे बंदी; जाणुन घ्या ‘त्या’ बद्दल

मुंबई – भारतावर (India) अनेक वर्षे ब्रिटिशांची (British) सत्ता आहे. अनेक वर्षांच्या संघर्षानंतर भारताला स्वातंत्र्य मिळाले. स्वातंत्र्य मिळताच भारतातील लोकांना त्यांच्या देशात त्यांच्या स्वेच्छेने राहायला आणि फिरायला मोकळे झाले. त्याला कुठेही जाण्यासाठी कोणाच्या परवानगीची गरज नव्हती. पण तुम्हाला माहिती आहे का की या स्वतंत्र भारतातही अशी काही ठिकाणे आहेत जिथे भारतीयांना जाण्यास बंदी आहे. होय, या ठिकाणी परदेशी लोकांना सहज प्रवेश मिळतो, परंतु तुम्ही भारतीय असाल तर तुमच्यासाठी तसे करणे खूप अवघड आहे. तुम्ही भारतीय आहात म्हणून भारतातील या ठिकाणी जाऊ शकत नाही. चला तुम्हाला सांगतो ती ठिकाणे कोणती आहेत…

Advertisement

चेन्नईतील लाल लॉलीपॉप वसतिगृह: चेन्नईतील या वसतिगृहाला भारतीय धोरण नाही. फक्त परदेशी पासपोर्ट धारक येथे बुकिंग करू शकतात. मात्र, परदेशी पासपोर्ट असलेले भारतीयही येथे राहू शकतात.

Advertisement

कुंदनकुलमची रशियन कॉलनी: कुंदनकुलम न्यूकियार पॉवर प्लांटशी संबंधित लोक कुंदनकुलम, तामिळनाडू येथील रशियन कॉलनीत राहतात. निवासी घरे, क्लब, हॉटेल्स आणि बरेच काही आहेत. या वसाहतीत भारतीयांना येण्यास सक्त मनाई आहे.

Advertisement

अहमदाबादचे साकुरा र्योकन रेस्टॉरंटः अहमदाबादमधील या रेस्टॉरंटमध्ये फक्त जपानी लोकांनाच जेवण दिले जाते. तर या रेस्टॉरंटचा मालक भारतीय आहे. रिपोर्ट्सनुसार, एकदा येथे आलेल्या काही भारतीयांनी रेस्टॉरंटच्या नॉर्थ ईस्टर्न वेट्रेसची छेड काढली. तेव्हापासून येथे भारतीयांना प्रवेश नाही.

Advertisement

बेंगळुरूमधील युनो-इन हॉटेल: बंगळुरूमधील ही मालमत्ता ग्रेटर बेंगळुरू सिटी कॉर्पोरेशनने बंद केली होती. ते फक्त जपानी लोकांची सेवा करते असा आरोप करण्यात आला. तथापि, आता ही मालमत्ता OYO अंतर्गत येते आणि ती भारतीयांनाही दिली जात आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

Kasol’s Free Kasol Cafe: काही भारतीयांनी भारतीय असल्यामुळे त्यांना येथे जाण्यास मज्जाव केल्याची माहिती दिल्यानंतर या कॅफेची चर्चा सुरू झाली. याच्या मालकाने हे नाकारले असले तरी कॅफेने तिला मेनू कार्ड देण्यास नकार दिल्याचे तिच्या शेजारी उभ्या असलेल्या ब्रिटीशांना दिले. असे म्हटले जाते की एकदा काही भारतीयांनी गोंधळ घालून कॅफेमध्ये गेले होते. येथील महिला मालकाशी त्याने गैरवर्तन केले होते. तेव्हापासून येथे भारतीयांना बंदी आहे.

Advertisement

चेन्नईतील ब्रॉडलँड्स हॉटेल: चेन्नईतील या हॉटेलमध्ये केवळ परदेशी पासपोर्टधारकच राहू शकतात. काही खोल्या भारतीयांसाठी आहेत पण त्या तेव्हाच मिळतात जेव्हा परदेशी पर्यटक कमी येतात. एका ऑनलाईन हॉटेल बुकिंग साईटने हीच गोष्ट उघड केली आहे ज्यात असे लिहिले आहे की ऑनलाईन आरक्षण करूनही भारतीयाला हॉटेलमध्ये कसे राहू दिले जात नाही.

Advertisement

फॉरेनर्स ओन्ली बीच ऑफ गोवा: गोव्यातील अनेक बीचवर फक्त परदेशी लोकांनाच परवानगी आहे. येथे पाहुणे आरामात बिकिनी आणि काही ठिकाणी नग्न होऊन फिरू शकतात. अशा ठिकाणी भारतीयांना प्रवेश दिला जात नाही. याचे कारण स्पष्ट आहे. अशी संस्कृती भारतीय जनता अजून स्वीकारू शकलेली नाही. त्यामुळे अशा वातावरणात त्यांना त्रास होणार आहे. त्यामुळे भारतीयांना या समुद्रकिनाऱ्यांवर जाता येत नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply