Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज ठाकरेंच्या ‘त्या’ दौऱ्यापूर्वीच राजकारण तापले; मनसे- भाजप आमने सामने

मुंबई –  महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांनी राम मंदिराच्या दर्शनासाठी 5 जूनला अयोध्येत येण्याचे जाहीर केले आहे. दरम्यान, भाजप (BJP) खासदार ब्रजभूषण शरण सिंह (Braj Bhushan Sharan Singh) यांनी त्यांच्या दौऱ्याला विरोध करताना शक्तीप्रदर्शन केले.

Advertisement

त्यांनी मोठ्या संख्येने आपल्या समर्थकांसह रोड शो काढला आणि राज ठाकरेंना अयोध्येच्या सीमेवर जाऊ देणार नाही असे सांगितले. ठाकरे यांचा निषेध हा भाजप व्यतिरिक्त त्यांची वैयक्तिक बाब असल्याचे सांगून ब्रजभूषण सिंह यांनी जाहीर केले की, “मला स्पष्ट करू द्या, माझ्या निषेधाचा माझ्या पक्षाशी काहीही संबंध नाही, मी आधी रामाचा वंशज आहे, नंतर उत्तर भारतीय आणि शेवटी सदस्य भारतीय जनता पक्षाचा आहे”.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ब्रजभूषण शरण सिंह यांनी मंगळवारी विष्णोहरपूर येथील त्यांच्या वडिलोपार्जित निवासस्थानापासून ते नंदिनी नगर महाविद्यालयापर्यंत शक्तीप्रदर्शन केले. यावेळी त्यांनी मोठ्या ताफ्यासह रोड शो केला. यानंतर नंदिनी नगर महाविद्यालयाच्या स्टेडियममध्ये झालेल्या पूर्वतयारीच्या बैठकीत त्यांनी राज ठाकरेंच्या अयोध्येत येण्याला तीव्र विरोध करण्याचे आवाहन केले. उत्तर भारतीयांचा अपमान यापुढे सहन केला जाणार नाही, असे त्यांनी जाहीर केले. पत्रकारांशी बोलताना भाजप खासदार म्हणाले, ‘राज ठाकरे हे दबंग नाहीत, ते उंदीर आहेत.’ आपल्याला मराठ्यांचा पाठिंबा असून छत्रपती शिवाजी महाराजांना आपला आदर्श मानतो, असा दावा या खासदाराने केला.

Loading...
Advertisement

मराठ्यांचे स्वागत करणार, पण राज ठाकरेंचा विरोध आहे

Advertisement

ब्रजभूषण म्हणाले की, मराठे आले तर त्यांच्या स्वागतासाठी जीवाचे रान करू, पण त्याला संपूर्ण मराठा समाजाचा नाही तर एका व्यक्तीचा (राज ठाकरे) विरोध आहे. तत्पूर्वी, सभेला संबोधित करताना, खासदार म्हणाले की, ते मोदीजींच्या ‘एक भारत, श्रेष्ठ भारत’ आणि ‘सबका साथ, सबका विकास आणि सबका विश्वास’ चे अनुयायी आहेत. ते म्हणाले की, मला राज ठाकरेंना विचारायचे आहे की महाराष्ट्रात उत्तर भारतीयांवर अत्याचार का? राज ठाकरेंनी उत्तर भारतीयांची माफी मागितली नाही, तर आजच सोडा, राज ठाकरे यांना आयुष्यभर यूपी, बिहार, झारखंडच्या मातीत उतरायचे असेल, तर उत्तर भारतीय त्याला कडाडून विरोध करतील, असा दावा त्यांनी केला.

Advertisement

योगींना आवाहन, राज ठाकरेंना भेटू नका

Advertisement

सहा वेळा खासदार राहिलेल्या उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांना ट्विटच्या मालिकेत विनंती केली की, ‘मी मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांना विनंती करतो की, जोपर्यंत राज ठाकरे उत्तर भारतीयांची जाहीर माफी मागत नाहीत तोपर्यंत राज ठाकरेंना भेटू नका. राम मंदिर आंदोलनाचा संदर्भ देत खासदार म्हणाले की. राम मंदिर आंदोलनापासून मंदिर उभारणीपर्यंत राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ, विश्व हिंदू परिषद आणि सर्वसामान्यांची भूमिका सारखीच राहिली आहे. ठाकरे कुटुंबीयांचा त्याच्याशी काहीही संबंध नाही. उल्लेखनीय आहे की, 17 एप्रिल रोजी राज ठाकरे यांनी पुण्यात 5 जून रोजी रामाचे दर्शन घेण्यासाठी अयोध्येला जाणार असल्याचे सांगितले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply