Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

CSK अजूनही प्लेऑफच्या शर्यतीत कायम; जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण समीकरण

मुंबई-  गेल्या वर्षीचा चॅम्पियन चेन्नई सुपर किंग्स (CSK) ने IPL 2022 मध्ये MS धोनीचे कर्णधार म्हणून पुनरागमन करूनही योग्य सुरुवात केलेली नाही. या मोसमात सातत्याने पराभूत होत असलेल्या चेन्नईला प्ले ऑफच्या शर्यतीत कायम राहण्यासाठी आजचा सामना महत्त्वाचा मानला जात आहे. त्याच्यासमोर दिल्ली कॅपिटल्स (DC) सारखा मजबूत संघ असेल. CSK च्या निराशाजनक कामगिरीनंतर रवींद्र जडेजाने चेन्नईचे कर्णधारपद अर्धवट सोडण्याची घोषणा केली होती, त्यानंतर माजी कर्णधार एमएस धोनीकडे पुन्हा नेतृत्व सोपवण्यात आले होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

चेन्नई (CSK) ने धोनीच्या (MS धोनी) कर्णधार भूमिकेत पुनरागमन केले असले तरी सनरायझर्स हैदराबादचा 13 धावांनी पराभव केला, परंतु रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोर (RCB) ने त्यांच्या पुढच्या सामन्यात चेन्नईचा पराभव केला. सध्या CSK चे चार सामने बाकी आहेत. सध्या क्रिकेट चाहत्यांना असा प्रश्न पडला असेल की, चारवेळचा विजेता प्लेऑफमध्ये स्थान मिळवण्यासाठी चमत्कारिक पुनरागमन करू शकेल का? चेन्नई सध्या 10 सामन्यांतून तीन विजयांसह गुणतालिकेत नवव्या स्थानावर आहे. सध्या, अट अशी आहे की त्यांना त्यांचे उर्वरित चार सामने जिंकावे लागतील, ज्यामुळे त्यांचे कमाल 14 गुण वाढतील. मात्र, असे असतानाही चेन्नईला अनेक अटी पूर्ण कराव्या लागणार आहेत. आठ संघ पॉइंट टेबलमध्ये चेन्नई च्या वर आहेत तर मुंबई इंडियन्स (MI) अधिकृतपणे प्लेऑफच्या शर्यतीतून बाहेर आहेत. सध्या, चेन्नईचे पुढील चार सामने रविवारी दिल्ली कॅपिटल्सशी, गुरुवारी मुंबई इंडियन्स (MI) विरुद्ध, 15 मे रोजी गुजरात टायटन्स (GT) आणि 20 मे रोजी राजस्थान रॉयल्स (RR) विरुद्ध आहेत.

Advertisement

चेन्नई 11 सामन्यांत 16 गुणांसह, लखनौ सुपर जायंट्स, जे सध्याच्या टेबलमध्ये शीर्षस्थानी आहेत, त्यांना त्यांचे उर्वरित सर्व सामने जिंकायचे आहेत. सध्या लखनौ सुपर जायंट्स पॉइंट टेबलमध्ये पहिल्या स्थानावर आहे तर गुजरात टायटन्स (GT) दुसऱ्या स्थानावर आहे. स्पष्टपणे, CSK ला त्यांच्या गुजरात (GT) कडून झालेल्या पराभवाचा बदला घ्यायचा आहे आणि त्यांना त्यांच्या शेवटच्या सामन्यात RCB ला हरवायचे आहे. तिसर्‍या क्रमांकावर असलेल्या राजस्थान रॉयल्ससाठी (RR) हेच लागू होते. सीएसकेला या हंगामातील शेवटच्या सामन्यात त्याला पराभूत करणे आवश्यक आहे. तसेच, प्लेऑफमध्ये पोहोचण्यासाठी चेन्नईला आरसीबीने त्यांचे सर्व सामने गमावावेत, अशी प्रार्थनाही करावी लागेल. तसेच, सनरायझर्स हैदराबाद (SRH), कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) आणि पंजाब किंग्ज (PBKS) यांनी त्यांच्या उर्वरित तीनपैकी किमान दोन सामने गमावले. CSK अजूनही गणितीयदृष्ट्या लढत आहे आणि क्रिकेट चाहत्यांना आशा आहे की धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्ज संघ प्लेऑफमध्ये निश्चितपणे आपले स्थान निश्चित करेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply