Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाबरी मशीद विध्वंसाच्या वेळी भाजप नेते कुठे होते?; फडणवीस म्हणाले त्यावेळी मी …

मुंबई – हिंदुत्वाच्या मुद्द्यावरून शिवसेनेवर (Shiv Sena) जोरदार हल्ला करताना, भाजप (BJP) नेते देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) यांनी बाबरी मशीद पाडली तेव्हा आपण उपस्थित होतो असे सांगितले आणि त्यावेळी शिवसेनेचा एकही नेता उपस्थित नसल्याचा दावा केला. मुंबईत भाजपच्या सभेला संबोधित करताना फडणवीस यांनी असा दावा केला की, राम मंदिराच्या उभारणीसाठी कारसेवा करत असताना आपल्याला 18 दिवस बदायूं तुरुंगात काढावे लागले.

Advertisement

1990 च्या दशकात उत्तर प्रदेशातील अयोध्येतील बाबरी मशिदीचा काही भाग पाडण्यात आला तेव्हा भाजप नेते कुठे होते, असा सवाल मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेने नुकताच केला. याला प्रत्युत्तर देत फडणवीस यांनी शिवसेनेवर हल्लाबोल केला आहे.

Advertisement

माजी मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, बाबरी मशीद पाडली तेव्हा आम्ही कुठे होतो, असा सवाल ते करत आहेत. जेव्हा त्यांना मशिदींतील लाऊडस्पीकर काढण्यास सांगितले गेले तेव्हा ते घाबरले आणि आता ते दावा करत आहेत की त्यांनी बाबरी मशीद पाडली.

Loading...
Advertisement

जेव्हा हे बांधकाम पाडण्यात आले, तेव्हा शिवसेनेचे नेते कुठे होते, असा सवाल भाजप नेत्याने उपस्थित केला. ते म्हणाले, ‘मी अभिमानाने सांगत आहे की, होय, मी वास्तू पाडण्यासाठी आलो होतो. हे बांधकाम पाडण्यासाठी देवेंद्र फडणवीस आले होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

इतकेच नाही तर राम मंदिरासाठी कारसेवा केल्याबद्दल देवेंद्र फडणवीस यांनी त्याआधी 18 दिवस बदाऊन तुरुंगात काढले होते. ते म्हणाले, ‘मशीद पाडली तेव्हा महाराष्ट्रातील कोणता नेता अयोध्येला गेला होता, ते सांगा? कोणी गेले का? यावेळी शिवसेनेचा एकही नेता उपस्थित नव्हता. असं ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply