Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जेल की बेल? राणा दाम्पत्याच्या ‘त्या’ याचिकेवर सुनावणी पूर्ण,

मुंबई –   हनुमान चालीसा (Hanuman chalisa) प्रकरणी तुरुंगात असलेले अपक्ष खासदार नवनीत राणा (Navneet Rana)  आणि त्यांचे पती रवी राणा (Ravi Rana) यांच्या जामीन अर्जावर सोमवारी न्यायालय आपला निकाल देणार आहे. फिर्यादी व बचाव पक्षातर्फे युक्तिवाद पूर्ण झाल्यानंतर विशेष न्यायाधीश आर.एन.रोकडे यांनी सोमवारी निकाल राखून ठेवला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

राणा दाम्पत्याने महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या ‘मातोश्री’ या खाजगी निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची योजना आखली होती, त्यानंतर मुंबई पोलिसांनी त्यांच्याविरुद्ध देशद्रोह आणि शत्रुत्वाला प्रोत्साहन देण्याच्या तरतुदींखाली गुन्हा दाखल केला. त्यानंतर राणा दाम्पत्याने जामिनासाठी न्यायालयात धाव घेतली आहे.

Loading...
Advertisement

त्याच्या जामीन अर्जावरील सुनावणीदरम्यान, राणाच्या वकिलाने न्यायालयात युक्तिवाद केला की केवळ गुन्हा करण्याच्या हेतूने शिक्षा होऊ शकत नाही, असे इंडिया टुडेने वृत्त दिले आहे. ते म्हणाले की, मशिदीबाहेर हनुमान चालीसाचा जप केल्याने धार्मिक तणाव वाढू शकतो, परंतु मातोश्रीबाहेर मंत्रोच्चारासाठी आवाहन केल्याने कोणताही जातीय तणाव निर्माण झाला नाही.

Advertisement

राणा दाम्पत्याचे वकील पोंडा यांनी न्यायालयाला सांगितले की, नागरिकांना सरकारवर टीका करण्याचा अधिकार आहे आणि त्यांच्या अशिलाने देशद्रोहाचे कोणतेही कृत्य केलेले नाही. वकिलाने असा युक्तिवाद केला की जोपर्यंत सरकार हिंसाचाराला प्रवृत्त करत नाही तोपर्यंत त्याला टीका करण्याचा अधिकार आहे. मी हनुमान चालीसा वाचणार आहे असे म्हणणे म्हणजे हिंसेला प्रोत्साहन देणे नाही, असे वकिलाने म्हटले आहे. देशद्रोह हे राज्य सरकारला आव्हान नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply