Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

“तेव्हा तूम्ही कुठे होतात…?” ‘त्या’ प्रकरणात मुख्यमंत्र्यांनी विचारलं राज ठाकरेंना सवाल

मुंबई –  महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांनी भारतीय जनता पक्ष (BJP) आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray)  यांच्यावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्यांनी दोन्ही पक्षांचे हिंदुत्व बनावट असल्याचे म्हटले आहे. त्यांनी शिवसेनेला भाजप आणि मनसेला आक्रमकपणे सामोरे जाण्यास सांगितले आहे. उद्धव यांनी  शिवसेनेच्या प्रवक्त्यांची बैठक घेतली. बृहन्मुंबई महापालिकेतील भ्रष्टाचाराचे आरोप आणि मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवणे आदी मुद्द्यांमुळे सध्या राज्य सरकारसमोर आव्हाने आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

इंडिया टुडेच्या वृत्तानुसार, बाबरी मशीद पाडली जात असताना ते कुठे होते, असा सवाल उद्धव यांनी मनसे प्रमुखांना केला आहे. बाबरी मशीद पाडल्याच्या वेळी राज यांचा पक्ष आणि भाजप अज्ञातवासात गेल्याचेही उद्धव म्हणाले होते. मुख्यमंत्री ठाकरे यांनी विरोधकांचे वर्णन ‘नव हिंदू’ असे केले आहे.

Loading...
Advertisement

पक्षाचे नेते संजय राऊत म्हणाले, “आम्हाला विरोधकांचा आक्रमकपणे सामना करण्यास सांगितले आहे आणि ईडी, सीबीआय सारख्या केंद्रीय एजन्सींच्या प्रकरणांमध्ये किंवा कार्यवाहीमध्ये अडकू नये.” यादरम्यान राऊत यांनी पुन्हा एकदा हिंदू ओवेसीचा मुद्दा उपस्थित केला आहे.

Advertisement

वृत्तानुसार, राऊत म्हणाले की, विरोधक हिंदू ओवेसींचा वापर करून हिंदू मते तोडण्यासाठी शिवसेनेविरोधात वापरत आहेत. ते म्हणाले की, लोकांना माहित आहे की हिंदू ओवेसी कोण आहे. राऊत म्हणाले, “उद्धव साहेब म्हणाले की, जे हिंदुत्वाचे सूर वाजवत आहेत ते सर्व खोटे आणि नवहिंदू आहेत. ते म्हणाले की, हिंदुत्व हे दाखवून देण्याची गोष्ट नाही. ज्यांनी बाळासाहेब हयात असताना त्यांना त्रास दिला तेच आता येऊन लष्करावर हिंदुत्वाबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत आहेत.

Advertisement

शिवसेनेने 14 मे रोजी मुंबईत महामोर्चा काढण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यादरम्यान मुख्यमंत्री ठाकरे कार्यकर्त्यांना संबोधित करणार आहेत. 8 जून रोजी उद्धव मराठवाड्यातही पोहोचतील. विशेष म्हणजे कोविडमुळे दोन वर्षांनंतर उद्धव यांची ही पहिलीच मोठी राजकीय सभा असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply