Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सर्वसामान्यांना दिलासा की धक्का?: पेट्रोल डिझेलचे नवीन दर जाहीर; जाणून घ्या तुमच्या शहराचा भाव

दिल्ली – पेट्रोल आणि डिझेलचे (Petrol And diesel price) नवे दर आज शनिवारी जाहीर करण्यात आले आहेत. सरकारी तेल कंपन्यांनी आजही दरात कोणताही बदल केलेला नाही. कंपन्यांनी सलग 24 व्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेलच्या किरकोळ दरात बदल केला नाही. जागतिक बाजारात कच्च्या तेलाची किंमत अजूनही 100 डॉलर प्रति बॅरलच्या वरच आहे. तेल कंपन्यांनी 6 एप्रिलला पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात शेवटची वाढ केली होती. तेव्हापासून देशातील चार महानगरांसह सर्व प्रमुख शहरांमध्ये तेलाच्या किमती स्थिर आहेत.

Advertisement

राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत पेट्रोल 105.41 रुपयांनी महागले आहे, तर मुंबईत 128 रुपयांपेक्षा जास्त आहे. मात्र, तेलाच्या दरात दिलासा देण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकारमध्ये चर्चा सुरू आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीतून व्हॅट कमी करून सर्वसामान्यांना दिलासा द्यावा, असे आवाहन पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) यांनी राज्यांना केले आहे.

Advertisement

चारही महानगरांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलचे दर
दिल्ली पेट्रोल 105.41 रुपये आणि डिझेल 96.67 रुपये प्रति लिटर
मुंबईत पेट्रोल 120.51 रुपये आणि डिझेल 104.77 रुपये प्रति लिटर आहे
– चेन्नई पेट्रोल 110.85 रुपये आणि डिझेल 100.94 रुपये प्रति लिटर
कोलकाता पेट्रोल 115.12 रुपये आणि डिझेल 99.83 रुपये प्रति लिटर

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दररोज सकाळी 6 वाजता नवीन दर जाहीर केले जातात
पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज सकाळी 6 वाजता बदलतात. नवे दर सकाळी 6 वाजल्यापासून लागू होणार आहेत. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत उत्पादन शुल्क, डीलर कमिशन, व्हॅट आणि इतर गोष्टी जोडल्यानंतर त्याची किंमत मूळ किंमतीच्या जवळपास दुप्पट होते. त्यामुळेच पेट्रोल आणि डिझेलचे दर वाढलेले दिसत आहेत.

Advertisement

तुम्ही आजची नवीन किंमत याप्रमाणे जाणून घेऊ शकता
तुम्ही एसएमएसद्वारे पेट्रोल डिझेलचे दैनंदिन दर देखील जाणून घेऊ शकता (रोज डिझेल पेट्रोलची किंमत कशी तपासावी). इंडियन ऑइलचे ग्राहक आरएसपी   9224992249या क्रमांकावर आणि बीपीसीएल ग्राहक   9223112222या क्रमांकावर आरएसपी पाठवून माहिती मिळवू शकतात. त्याच वेळी, HPCL ग्राहक 9222201122 या क्रमांकावर HPPprice पाठवून किंमत जाणून घेऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply