Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्..’त्या’ प्रकरणात मुख्यमंत्र्यांनी सोडला मौन; म्हणाले तेव्हा तूम्ही उंदराच्या कुंडीत..

मुंबई –  हनुमान चालीसा (Hanuman chalisa) वादावर मौन भंग करत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांनी सांगितले की, त्यांच्या घरी हनुमान चालीसाचे पठण करायला हरकत नाही पण ‘दादागिरी’ खपवून घेतली जाणार नाही. या प्रकरणी महाराष्ट्र पोलिसांनी अपक्ष खासदार नवनीत राणा(Navneet Rana) आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा (Ravi Rana) यांच्याविरोधात एफआयआर दाखल केला आहे. शिवसेना अध्यक्ष ठाकरे यांनी भाजपचे नाव न घेता निशाणा साधला आणि दावा केला की ज्यांनी त्यांना हिंदुत्व शिकवले ते बाबरी मशीद पाडताना ‘उंदीर बिलात’ लपले होते.

Advertisement

ते म्हणाले, “तुम्हाला माझ्या घरी ‘हनुमान चालीसा’ वाचायची असेल तर या. परंतु, योग्य मार्गाने या,” असं बेस्टच्या मुख्यालयात ‘नॅशनल कॉमन मोबिलिटी कार्ड’ (NCMC) लाँच करताना ठाकरे म्हणाले. मात्र तुम्हाला दादागिरीवरून यायचे असेल तर दादागिरी कशी करायची हे बाळासाहेबांनी आम्हाला शिकवले. भगवान हनुमान म्हणाले की, शिवसेनेचे हिंदुत्व ‘गडाधारी’ आहे, तर विरोधकांचे हिंदुत्व ‘घंटाधारी’ आहे.

Advertisement

अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांना शनिवारी अटक करण्यात आली. ठाकरे यांच्या मुंबईतील ‘मातोश्री’ या खासगी निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालिसा वाचल्याचे त्यांनी सांगितले होते. यामुळे शिवसैनिक संतप्त झाले. राणा दाम्पत्याने नंतर आपला कॉल मागे घेतला आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या मुंबईत एका कार्यक्रमासाठी मुक्काम केला.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आदल्याच दिवशी भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) यांनी हनुमान चालीसा वाचणे हा देशद्रोह असेल तर ‘आपण सर्वजण हा गुन्हा करण्यास तयार आहोत’, असे म्हटले होते. यावरूनच पुढे ठाकरे म्हणाले की, “हिंदुत्व शिकवणाऱ्यांना मी त्यांच्या हिंदुत्वातील योगदानाबद्दल विचारले पाहिजे. जेव्हा बाबरी (मशीद) पाडण्यात आली तेव्हा तुम्ही उंदराच्या कुंडीत लपून बसला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply