Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ठाकरे सरकारच्या ‘या’ मंत्र्याने केला मोठा दावा; अनेक चर्चांना उधाण, म्हणाले राष्ट्रपती राजवट ..

मुंबई –  राज्यात राष्ट्रपती राजवट लागू करण्यासाठी काही लोक वातावरण निर्माण करण्याचा प्रयत्न करत आहेत, अशी टीका महाराष्ट्राचे गृहमंत्री दिलीप वळसे पाटील (Dilip Walse Patil) यांनी केली. अपक्ष खासदार नवनीत राणा (Navneet Rana) आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा (Ravi Rana) यांना मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांच्या मुंबईतील निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याच्या घोषणेप्रकरणी अटक करण्यात आल्याचेही त्यांनी समर्थन केले.

Advertisement

राणा दाम्पत्याच्या प्लॅनमुळे संतप्त झालेल्या शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांनी शनिवारी त्यांच्याविरोधात आंदोलन केले. नंतर दोघांनाही वेगवेगळ्या समाजात तेढ निर्माण केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली. राज्यात राष्ट्रपती राजवट लागू करावी, असे महाराष्ट्रातील जनतेला वाटते, असे मत भारतीय जनता पक्षाचे (BJP) नेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis)यांनी  व्यक्त केले.

Advertisement

महाराष्ट्रात राष्ट्रपती राजवट लागू करण्याची मागणी भाजप करणार नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले असले तरी भाजप नेते आणि केंद्रीय मंत्री नारायण राणे म्हणाले की, शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे (MVA) सरकार कायद्याखाली असल्याने आणि कायदा सुव्यवस्था राखण्यात अयशस्वी झाल्याने राज्यात राष्ट्रपती राजवट लागू करावी.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शनिवारी मुंबईतील खार पोलिस स्टेशनबाहेर भाजप नेते किरीट सोमय्या यांच्यावर झालेला कथित हल्ला आणि राणा दाम्पत्यावर रिकाम्या बाटल्या फेकल्याबद्दल विचारले असता वळसे पाटील म्हणाले की, “पोलिसांना वेगळे आदेश देण्याची गरज नाही, त्यांना त्यांचे काम चांगले ठाऊक आहे. किरीट सोमय्या यांच्या गाडीवर कोणी दगडफेक केली आणि राणा दाम्पत्यावर बाटल्या कोणी फेकल्या याचाही तपास सुरू आहे.

Advertisement

पोलिसांनी योग्य ती कारवाई करत राणा दाम्पत्याला अटक केली. दोन्ही घटनांमध्ये अधिकारी कारवाई करणार आहेत. शनिवारी घडलेली घटना दुर्दैवी असली तरी सर्वांनी समजून घेऊन सहकार्य करावे असं देखील ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply