Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

“माझा जीव घेण्याचा ..” ‘त्या’ प्रकरणात किरीट सोमय्या यांच्या मुख्यमंत्र्यांवर गंभीर आरोप

मुंबई –  हनुमान चालिसाच्या (Hanuman chalisa) पठणावरून महाराष्ट्रात राजकीय गदारोळ सुरूच आहे. शनिवारी मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करणाऱ्या अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा (Navneet Rana) आणि त्यांचे पती रवी राणा (Ravi Rana) यांना मुंबई पोलिसांनी मुंबईतील खार भागात अटक केली, तर आज या दोघांनाही वांद्रे न्यायालयात हजर केले जाणार आहे.

Advertisement

पोलिसांनी नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना कलम 153A अंतर्गत म्हणजेच धर्माच्या आधारावर दोन गटांमध्ये शत्रुत्व वाढवल्याबद्दल अटक केली.

Advertisement

भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी मुंबई पोलिसांवर गंभीर आरोप
भाजप नेते किरीट सोमय्या (Kirit Somaiya) म्हणाले की, उद्धव ठाकरे आणि पोलिस आयुक्त संजय पांडे यांच्या दबावाखाली मुंबई पोलिसांनी माझ्या नावावर खोटी एफआयआर नोंदवली, माझी सही नाही. त्या एफआयआरमध्ये त्यांनी लिहिले आहे की, किरीट सोमय्या म्हणाले की, माझ्या गाडीवर एकच दगड आला मात्र तर 70-80 शिवसैनिकांनी माझ्यावर हल्ला केला असं ते म्हणाले.

Advertisement

मुंबई पोलिसांनी एफआयआर नोंदवण्यास नकार दिला
किरीट सोमय्या म्हणाले की, मुंबई पोलिसांनी केवळ माझा एफआयआर नोंदवण्यास नकार दिला नाही, तर माझ्याविरुद्ध खोटी एफआयआरही नोंदवली. एफआयआरमध्ये एकच दगडफेक झाल्याचे नमूद करण्यात आले आहे. माझ्यावर 70-80 शिवसैनिकांनी हल्ला केला, माहिती असूनही खार पोलिसांनी कोणतीही कारवाई केली नाही.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

त्यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांच्यावर गंभीर आरोप करत माझा जीव घेण्याचा उद्धव यांचा हा तिसरा प्रयत्न असल्याचे म्हटले आहे. आधी वाशीम मग पुणे आणि आता खार. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे आणि पोलिस आयुक्त संजय पांडे यांच्या दबावाखाली मुंबई पोलिसांनी माझ्या नावावर खोटी एफआयआर नोंदवली असून त्यावर माझी सही नाही.

Advertisement

मात्र, सोमय्या यांच्या वतीने अहवाल न लिहिल्याच्या आरोपावर महाराष्ट्र पोलिसांनी आपले स्पष्टीकरण दिले आहे. डीसीपी मंजुनाथ शिंगे मीडियासमोर आले आणि म्हणाले की, भाजप नेते किरीट सोमय्या यांच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे, निष्पक्ष चौकशी केली जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply