Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. आता ICC ने दिला किंग कोहलीला धक्का; जाणुन घ्या प्रकरण

मुंबई – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) बुधवारी 2 मार्च रोजी ताजी क्रमवारी जाहीर केली. श्रीलंकेविरुद्धच्या(Sri lanka) मालिकेत चांगली कामगिरी करणारा भारतीय फलंदाज श्रेयस अय्यरने (Shreyas Iyer) टी-20 क्रमवारीत प्रगती केली आहे. त्याचबरोबर माजी कर्णधार विराट कोहली (Virat Kohli) टॉप-10 मधून बाहेर पडला आहे. अय्यरने 27 स्थानांची झेप घेतली आहे. तो 18 व्या क्रमांकावर पोहोचला आहे. अय्यरने श्रीलंकेविरुद्धच्या मालिकेत तीन नाबाद अर्धशतके झळकावली होती.

Advertisement

त्याने तीन सामन्यांत 204 धावा केल्या. यादरम्यान त्याचा स्ट्राइक रेट 174 होता. भारताने श्रीलंकेचा 3-0 असा पराभव केला. यापूर्वी टीम इंडियाने वेस्ट इंडिजविरुद्धची मालिका जिंकली होती. कोहलीबद्दल बोलायचे झाले तर तो श्रीलंकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत खेळला नव्हता. त्यांना पाच स्थानाचा नुकसान झाला आहे. त्यांची आता 15 व्या स्थानी घसरण झाली आहे.

Advertisement

क्रमवारीत पाकिस्तानचा दबदबा
टॉप-10 मध्ये केएल राहुल हा एकमेव भारतीय फलंदाज आहे. तो दहाव्या क्रमांकावर आहे. त्यांचाही चार स्थानांचा नुकसान झाला आहे. कर्णधार रोहित शर्मा दोन स्थानांनी घसरून 13व्या स्थानावर पोहोचला आहे. पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम फलंदाजांच्या क्रमवारीत अव्वल स्थानावर आहे. त्याच्यापाठोपाठ पाकिस्तानचा सलामीवीर मोहम्मद रिझवानचा क्रमांक लागतो.

Advertisement

खरेदीचा आनंद आणि हमखास बचत म्हणजे आपला खरेदिवाला Kharediwala ..!

Loading...
Advertisement

या दोन पाकिस्तानी सलामीवीरांनंतर तिसऱ्या क्रमांकावर दक्षिण आफ्रिकेचा एडन मार्कराम, चौथ्या क्रमांकावर इंग्लंडचा डेव्हिड मलान, पाचव्या क्रमांकावर न्यूझीलंडचा डेव्हॉन कॉनवे, सहाव्या क्रमांकावर ऑस्ट्रेलियाचा अॅरॉन फिंच, सातव्या क्रमांकावर दक्षिण आफ्रिकेचा रुसी व्हॅन डर ड्युसेन आहे. , आठव्या क्रमांकावर न्यूझीलंडचा मार्टिन. गुप्टिल आणि श्रीलंकेचा पाथुम निशांका नवव्या क्रमांकावर आहे. निशांकला सहा स्थानांचा फायदा झाला आहे.

Advertisement

भुवनेश्वर 17व्या तर बुमराह सहाव्या क्रमांकावर पोहोचला
गोलंदाजांमध्ये भुवनेश्वर कुमार तीन स्थानांनी पुढे सरसावला असून तो 17व्या क्रमांकावर आहे. त्याचबरोबर श्रीलंकेच्या लाहिरू कुमाराने प्रथमच टॉप-40 मध्ये प्रवेश केला आहे. भारताच्या जसप्रीत बुमराहला एका स्थानाचा फायदा झाला असून तो आता सहाव्या क्रमांकावर पोहोचला आहे. न्यूझीलंडचा ट्रेंट बोल्ट पहिल्या, ऑस्ट्रेलियाचा जोश हेझलवूड दुसऱ्या, इंग्लंडचा ख्रिस वोक्स तिसऱ्या, न्यूझीलंडचा मॅट हेन्री चौथ्या आणि अफगाणिस्तानचा मुजीब उर रहमान पाचव्या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

मार्नॅश लॅबुशेन कसोटीतील अव्वल फलंदाज
फलंदाजांबद्दल बोलायचे झाले तर ऑस्ट्रेलियाचा मार्श लॅबुशेन अव्वल स्थानावर आहे. टॉप-10 मध्ये भारताचे दोन फलंदाज आहेत. रोहित सहाव्या तर कोहली सातव्या क्रमांकावर आहे. अष्टपैलू खेळाडूंमध्ये अश्विन दुसऱ्या तर रवींद्र जडेजा तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. वेस्ट इंडिजचा जेसन होल्डर अव्वल स्थानावर आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply