Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हॅकर्स तुम्हाला गरीब करतील! फोनमध्ये ‘हे’ 5 APP असतील तर पटकन करा Delete; नाहीतर ..

Google Play Store:  सायबरसुरक्षा संशोधकांनी गेल्या महिन्यात Google Play Store वर काही अत्यंत धोकादायक अॅडवेअर आणि डेटा-चोरी करणाऱ्या मालवेअर अॅप्सचा पर्दाफाश केला आहे.

Advertisement

वापरकर्त्यांना त्यांच्या फोनवरून ते अनइंस्टॉल (uninstall) करण्यास सांगितले होते. हे अॅप्स (App’s) आता गुगल प्ले स्टोअरवर दिसणार नाहीत असेही सांगण्यात आले. धक्कादायक बाब म्हणजे त्यापैकी किमान पाच अजूनही प्ले स्टोअरवर उपलब्ध आहेत. आता असे वृत्त आहे की या अॅप्सने दोन दशलक्ष डाउनलोड मिळवले आहेत. ब्लीपिंग कॉम्प्युटरने उघड केले की स्पायवेअर अॅप्स इतर अॅप्सचा डेटा देखील चोरू शकतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो, अॅडवेअर अॅप्स आणि डेटा चोरी करणारे ट्रोजन हे अँड्रॉइड फोनसाठी सर्वात धोकादायक आहेत.

Advertisement

हे Android मालवेअर कसे कार्य करते?

Advertisement

Google Play Store वरील हे अॅडवेअर मालवेअर तुमच्या Android स्मार्टफोनवर अवांछित जाहिराती आणू शकतात जे सामान्यत: अनाहूत असू शकतात, बॅटरी संपुष्टात आणू शकतात, जास्त गरम होऊ शकतात, वापरकर्त्याचा अनुभव खराब करू शकतात आणि ते आर्थिक व्यवहार देखील करू शकतात. सर्वात वाईट म्हणजे, ते वापरकर्त्यांना संलग्न जाहिरातींवर टॅप करण्यास भाग पाडून रिमोट ऑपरेटरसाठी पैसे कमवते. ते डेटा चोरणारे मालवेअर देखील खूप धोकादायक आहे कारण ते सोशल मीडिया (Social media) आणि ऑनलाइन बँकिंग (Online Booking) खात्यांसह तुम्ही वारंवार लॉग इन करत असलेल्या वेबसाइटसाठी लॉगिन क्रेडेन्शियल्स चोरू शकतात!

Advertisement

हे 5 अॅप्स सर्वात धोकादायक आहेत

Advertisement

PIP Pic Camera Photo Editor: याने 1 दशलक्षाहून अधिक डाउनलोड पार केले आहेत. मालवेअर इमेज-एडिटिंग सॉफ्टवेअरमध्ये लपलेले आहे जे Facebook खाते लॉगिन तपशील चोरते.

Loading...
Advertisement

Wild &Exotic Animal Wallpaper: हा एक अॅडवेअर मालवेअर आहे जो त्याचे चिन्ह आणि नाव ‘सिम टूल किट’ मध्ये बदलतो आणि स्वतःला बॅटरी-बचत अपवाद सूचीमध्ये जोडतो. याने 500,000 हून अधिक डाउनलोड केले आहेत.

Advertisement

Zodi Horoscope – फॉर्च्यून फाइंडर: हा आणखी एक मालवेअर आहे जो Facebook खाते क्रेडेन्शियल चोरतो. त्याचे 500,000 पेक्षा जास्त डाउनलोड देखील आहेत.

Advertisement

PIP Camera 2022: 50,000 डाउनलोडसह Facebook खाते हायजॅक करणारा मालवेअर. हे कॅमेरा इफेक्ट अॅप आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

Magnifier Flashlight: हे एक अॅडवेअर अॅप आहे जे व्हिडिओ आणि स्थिर बॅनर जाहिराती प्रदान करते. 10,000 डाउनलोड्स प्राप्त झाल्यानंतर, ब्लीपिंग कॉम्प्युटर अहवाल वापरकर्त्यांना या अॅप्स आणि इतर अॅप्लिकेशन्सपासून सावध राहण्यास सांगतो ज्यामुळे तुमचा डेटा आणि गोपनीयतेला धोका निर्माण होतो. ज्या वापरकर्त्यांनी हे अॅप्स त्यांच्या Android डिव्हाइसवर स्थापित केले आहेत त्यांनी ते त्वरित काढून टाकावे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply