Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. गुंतवणुकदारांना धक्का; शेअर बाजाराला लागला ब्रेक,सेन्सेक्स ‘इतका’ घसरला

Stock Market Update –  जागतिक बाजारातून (Global market) मिळालेल्या कमकुवत संकेतांमुळे आठवड्याच्या शेवटच्या व्यवहाराच्या दिवशी शेअर बाजार (Stock Market) लाल चिन्हाने उघडला. एका दिवसापूर्वी 52 आठवड्यांच्या नीचांकी पातळीवर गेलेल्या शेअर बाजारातील घसरणीचा हा सलग सहावा दिवस आहे. गेल्या पाच व्यापार सत्रांमध्ये सेन्सेक्स 3,824.49 अंकांनी घसरला आहे.

Advertisement

शुक्रवारी सकाळी ट्रेडिंग सत्राच्या सुरुवातीला 30 अंकांचा सेन्सेक्स 300 अंकांनी घसरून 51,181.99 च्या पातळीवर उघडला. त्याच वेळी, 50 अंकांचा निफ्टी 88 अंकांची घसरण करत 15,272.65 च्या पातळीवर उघडला. प्री-ओपन सत्रादरम्यान, सेन्सेक्समधील 30 पैकी 26 समभाग घसरणीसह व्यवहार करताना दिसले.

Advertisement

अमेरिकन शेअर बाजारातही घसरण
दुसरीकडे अमेरिकी बाजारात (America Stock Market) पुन्हा घसरण पाहायला मिळाली. मंदीच्या भीतीने गुरुवारी अमेरिकन बाजारावर वर्चस्व गाजवले. डाऊ जोन्स 750 अंकांनी घसरून 30 हजारांच्या खाली गेला. गेल्या दीड वर्षातील ही नीचांकी पातळी आहे. यापूर्वी जानेवारी 2021 मध्ये डाऊ जोन्स 30 हजारांच्या खाली गेला होता. Nasdaq देखील 4 टक्क्यांनी घसरला. युरोपीय बाजार 3 टक्क्यांनी घसरले आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गुरुवारी शेअर बाजाराची स्थिती
याआधी गुरुवारी शेअर बाजार 52 आठवड्यांच्या नीचांकी पातळीवर आला होता. मंदीच्या भीतीने आणि विक्रीच्या दबावामुळे सेन्सेक्स 52 हजारांच्या खाली बंद झाला. व्यवहाराच्या सत्राअखेर 30 अंकांचा सेन्सेक्स 1045.60 अंकांनी घसरून 51,495.79 अंकांवर बंद झाला. त्याच वेळी, 50 अंकांचा निफ्टी 331.55 अंकांनी घसरून 15,360.60 अंकांच्या पातळीवर आला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply