Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सर्वसामान्यांना झटका: गॅस कंपन्यांनी घेतला मोठा निर्णय; आता कनेक्शनसाठी मोजावे लागणार ‘इतके’ पैसे

नवी दिल्ली –  तुम्ही नवीन LPG गॅस कनेक्शन घेण्याचा विचार करत असाल तर ही बातमी तुम्हाला धक्का देईल. होय, पेट्रोलियम कंपन्यांनी नवीन घरगुती गॅस कनेक्शनच्या किमती वाढवल्या आहेत. यापूर्वी सिलिंडरचे कनेक्शन घेण्यासाठी 1450 रुपये मोजावे लागत होते. पण आता यासाठी तुम्हाला 750 रुपये अधिक म्हणजेच 2200 रुपये द्यावे लागतील.

Advertisement

दोन सिलिंडरसाठी 4400 रुपये सुरक्षा
पेट्रोलियम कंपन्यांच्या वतीने 14.2 किलो वजनाच्या गॅस सिलेंडरच्या कनेक्शनमध्ये प्रति सिलेंडर 750 रुपयांनी वाढ करण्यात आली आहे. जर तुम्ही दोन सिलिंडर कनेक्शन घेतले तर तुम्हाला 1500 रुपये अतिरिक्त द्यावे लागतील. म्हणजेच, यासाठी तुम्हाला 4400 रुपये सिक्युरिटी म्हणून भरावे लागतील. यापूर्वी यासाठी 2900 रुपये मोजावे लागत होते. कंपन्यांनी केलेला हा बदल 16 जूनपासून लागू होणार आहे.

Advertisement

आता नियामकासाठी 250 रुपये मोजावे लागणार आहेत
त्याचप्रमाणे 150 रुपयांऐवजी 250 रुपये रेग्युलेटरसाठी खर्च करावे लागतील. इंडियन ऑइल, भारत पेट्रोलियम आणि हिंदुस्तान पेट्रोलियमने दिलेल्या माहितीत असे सांगण्यात आले की, 5 किलोच्या सिलेंडरची सुरक्षा आता 800 ऐवजी 1150 करण्यात आली आहे.

Advertisement

उज्ज्वला योजनेला महागाईचा फटका
केंद्र सरकारची महत्त्वाकांक्षी योजना ‘प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजना’ या नव्या दरांच्या अंमलबजावणीमुळे ग्राहकांनाही धक्का बसणार आहे. उज्ज्वला योजनेच्या ग्राहकांनी त्यांच्या कनेक्शनवर सिलिंडर दुप्पट केल्यास त्यांना दुसऱ्या सिलिंडरसाठी वाढीव सुरक्षा जमा करावी लागेल. मात्र, एखाद्याने नवीन कनेक्शन घेतल्यास त्याला पूर्वीप्रमाणेच सिलिंडरची सुरक्षा द्यावी लागणार आहे.

Loading...
Advertisement

कोणत्या वस्तूत किती रुपये
विनाअनुदानित गॅस सिलिंडरची किंमत– रु-1065
सिलेंडरसाठी सुरक्षा रक्कम— रु. 2200
रेग्युलेटरसाठी सुरक्षा— रु.250
पासबुकसाठी —-25 रुपये
पाईपसाठी—-150 रु.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आता नवीन कनेक्शन 3690 रुपयांना मिळणार
आता तुम्ही एका सिलिंडरसह नवीन गॅस कनेक्शन घेण्यासाठी गेलात, तर त्यासाठी तुम्हाला 3690 रुपये मोजावे लागतील. स्टोव्ह घ्यायचा असेल तर त्यासाठी वेगळे पैसे द्यावे लागतील. एलपीजीच्या वाढत्या किमतींमध्ये कनेक्शनच्या किमतीमुळे लोक हैराण झाले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply