Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शेअर बाजारात खळबळ, सेन्सेक्स 1000 अंकांनी घसरला; जाणुन घ्या लेटेस्ट अपडेट

नवी दिल्ली – जागतिक बाजारातून मिळालेल्या वाईट संकेतांमुळे आठवड्याच्या शेवटच्या व्यवहाराच्या दिवशी देशातील देशांतर्गत शेअर बाजार (Share market) लाल चिन्हाने उघडला. ट्रेडिंग सत्राच्या शेवटी शेअर बाजार मोठ्या घसरणीसह बंद झाला. दिवसभर सेन्सेक्स (sensex) आणि निफ्टीमध्ये(Nifty) विक्रीचे वातावरण राहिले आणि लाल चिन्हांसह व्यवहार झाले. तत्पूर्वी, चार सत्रांच्या घसरणीनंतर गुरुवारी शेअर बाजारात तेजी आली होती.

Advertisement

सेन्सेक्स आणि निफ्टीची खालची पातळीवर
व्यवहाराच्या सत्राअखेर 30 अंकांचा सेन्सेक्स 1016.84 अंकांनी घसरला आणि 54,303.44 अंकांवर बंद झाला. याशिवाय निफ्टी 276.30 वर घसरून 16,201.80 च्या पातळीवर गेला. शुक्रवारच्या ट्रेडिंग सत्रादरम्यान सेन्सेक्स 54,205.99 या नीचांकी पातळीवर पोहोचला. त्याचप्रमाणे निफ्टीही 16,172.60 च्या पातळीवर गेला.

Advertisement

कोटक बँक, एचडीएफसी, बजाज फायनान्स, हिंदाल्को आणि रिलायन्स हे निफ्टीच्या सर्वाधिक तोट्यात होते. एशियन पेंट, ग्रासिम, अपोलो हॉस्पिटल्स, नेस्ले इंडिया आणि टाटा कन्झ्युमर प्रोडक्ट्सचा सर्वाधिक फायदा झाला.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

व्यवहाराच्या शेवटी, सेन्सेक्सच्या 30 पैकी फक्त 6 समभागांमध्ये वाढ झाली. एशियन पेंट, नेस्ले इंडिया, डॉ. रेड्डी, अल्ट्राटेक सिमेंट, डॉ. रेड्डी आणि ऍक्सिस बँक या समभागांमध्ये तेजी दिसून आली. शुक्रवारी सकाळी शेअर बाजाराची सुरुवात मोठ्या घसरणीने झाली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply