Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RBI ची मोठी कारवाई, ‘या’ बँकेचा लाइसेंस रद्द; आता खातेदारांच्या पैशांचे काय होणार?

मुंबई – भारतीय रिझर्व्ह बँकेने (RBI) एका सहकारी बँकेवर मोठी कारवाई केली आहे. RBI ने कर्नाटकातील बागलकोट येथील मुधोळ को-ऑपरेटिव्ह बँक ( Mudhol Co-operative Bank) लिमिटेडचा परवाना रद्द केला आहे. हा आदेश 8 जूनपासून लागू झाला आहे. आरबीआयने केलेल्या कारवाईनंतर मुधोळ सहकारी बँकेलाही (Mudhol Co-operative Bank) ठेवी परत करण्यास व रोख रक्कम घेण्यास बंदी घालण्यात आली आहे.

Advertisement

बँक ठेवीदारांना पूर्ण पैसे देऊ शकत नाही
परवाना रद्द केल्याची घोषणा करताना, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (RBI) ने सांगितले की बँकेकडे पुरेसे भांडवल आणि उत्पन्नाच्या शक्यता नाहीत. आरबीआयने असेही म्हटले होते की सध्याची आर्थिक स्थिती असलेली बँक तिच्या सध्याच्या ठेवीदारांना पूर्ण पैसे देऊ शकणार नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

ग्राहकांच्या पैशाचे काय होणार?
मध्यवर्ती बँकेच्या नियमांनुसार, ज्या ग्राहकांची रक्कम बँकेत जमा आहे ते त्यांची रक्कम ठेव विमा आणि क्रेडिट गॅरंटी कॉर्पोरेशन (DICGC) अंतर्गत घेऊ शकतात. या नियमानुसार 5 लाख रुपयांपर्यंतची विमा रक्कम देण्याचा नियम आहे. तुम्हाला यापेक्षा जास्त रक्कम मिळणार नाही.

Advertisement

या अंतर्गत देशात कार्यरत असलेल्या सर्व व्यावसायिक बँकांमधील बचत, मुदत, चालू, मुदत ठेवी इत्यादी सर्व प्रकारच्या ठेवींचा समावेश करण्यात आला आहे. या अंतर्गत राज्ये/केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये कार्यरत राज्य, केंद्रीय आणि प्राथमिक सहकारी बँका देखील येतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply