Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RBI ने दिला ग्राहकांना दिलासा: UPI पेमेंटबाबत घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय; आता..

मुंबई – भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने आज रुपे क्रेडिट कार्ड पेमेंट UPI द्वारे करण्याची परवानगी दिली आहे. RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास (Shaktikant das) यांनी आज चलनविषयक धोरण आढावा पत्रकार परिषदेत याची घोषणा केली.

Advertisement

सध्या, UPI वापरकर्ते डेबिट कार्डद्वारे बचत किंवा चालू खाती लिंक करून व्यवहार सुलभ करतात. दास म्हणाले की नवीन व्यवस्थेमुळे ग्राहकांना UPI प्लॅटफॉर्मद्वारे पेमेंट करण्यासाठी अधिक संधी आणि सुविधा मिळण्याची अपेक्षा आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास म्हणाले की, सध्या UPI प्लॅटफॉर्मवर 26 कोटींहून अधिक वापरकर्ते आणि 50 दशलक्ष व्यापारी गुंतलेले आहेत. एकट्या मे 2022 मध्ये UPI द्वारे 10.40 लाख कोटी रुपयांचे 594.63 कोटी व्यवहार झाले.

Advertisement

RBI चे महत्वाचे निर्णय
दास म्हणाले की प्रीपेड पेमेंट इन्स्ट्रुमेंट्स (PPIs) च्या इंटरऑपरेबिलिटीमुळे व्यवहार करण्यासाठी UPI पेमेंट सिस्टीममध्ये PPI ला प्रवेश करणे सुलभ झाले आहे. त्याच वेळी, कार्डवर आवर्ती पेमेंटसाठी ई-आदेश प्रति व्यवहार 5,000 रुपयांवरून 15,000 रुपयांपर्यंत वाढवण्याची घोषणा केली आहे. स्पष्ट करा की RBI ने रेपो रेट 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढवून 4.90% केला आहे. म्हणजेच आता तुम्हाला कर्ज घेणे अधिक महागात पडेल. ईएमआयचा बोजा वाढेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply