Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महत्वाची माहिती : कार विम्याबाबत ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाच; नुकसान होणार नाही..

अहमदनगर – जर तुम्ही कार खरेदी करत असाल तर तुम्हाला कार विमा (Car Insurance) घेणे आवश्यक आहे. जेव्हा तुमची कार नुकसानग्रस्त होते तेव्हा याचा फायदा होतो. त्यावेळी तुम्ही विम्याचा दावा (Insurance Claim) करू शकता. या गोष्टी साधारणपणे सर्वांना माहीत असतात. पण तुम्हाला माहित आहे का की एका वर्षात अनेक दावे केले जाऊ शकतात. तज्ञांच्या मते, 12 महिन्यांत जास्तीत जास्त विमा दाव्यांची कोणतीही मर्यादा नाही. परंतु लोकांनी असे करणे टाळावे, कारण त्याचा तुमच्या विमा पॉलिसीवर (Policy) परिणाम होऊ शकतो. अनेक विमा तुमच्या पॉलिसीवर कसा परिणाम करू शकतात याबाबत माहिती घेऊ या..

Advertisement

तुम्ही तुमच्या इन्शुरन्सवर कोणताही दावा करत नसल्यास, तुम्हाला प्रीमियम मर्यादेवर नो क्लेम बोनस (No Claim Bonus) दिला जातो. त्याची मर्यादा वर्षानुवर्षे वाढत जाते. जर 5 वर्षांपर्यंत दावा केला नसेल तर ही सूट 50 टक्के असू शकते. म्हणून, जेव्हा आवश्यक असेल तेव्हाच दावा करणे बरोबर आहे. एकाधिक दावे दाखल केल्यानंतर एकाच कार विम्याचे रेट नकारात्मक होते. असे केल्याने, विमा कंपनी पुढील वर्षासाठी प्रीमियम (Insurance Premium) दर वाढवू शकते.

Advertisement

शून्य अवमूल्यन

Advertisement

जर तुम्ही शून्य घसारा कव्हरेज असलेली कार विमा पॉलिसी घेतली असेल, तर कंपनी दावा करताना अशा कव्हरेजचा विचार करू शकत नाही. त्यामुळे विमा दावा करण्यापूर्वी अशा पॉलिसीच्या मर्यादा तपासणे महत्त्वाचे आहे.

Advertisement

वजावट

Loading...
Advertisement

जर दुरुस्तीची किंमत विमा पॉलिसीच्या तुलनेत लक्षणीयरीत्या कमी असेल, तर दावा दाखल न करणे चांगले. तथापि, आपण अद्याप दावा दाखल करू इच्छित असल्यास, आपण कमी भरपाईसाठी तयार असले पाहिजे.

Advertisement

कार विमा दाव्याबाबत हे मुद्दे लक्षात ठेवले पाहिजेत

Advertisement

जर तुमच्या कारवर लहान ओरखडे पडले असतील किंवा किरकोळ नुकसान झाले असेल तर अशा वेळी तुम्ही स्वतः त्याचा खर्च उचला. कारण अशा किरकोळ नुकसानाचा दावा केल्याने पॉलिसी कव्हरचे फायदे रद्द होऊ शकतात. जर कारच्या देखभालीचा खर्च पॉलिसीमध्ये दावा केलेल्यापेक्षा जास्त असेल, तर दावा न केलेला बरा. किरकोळ दुरुस्तीसाठी दावा करताना हे लक्षात घेतले पाहिजे की हा खर्च नो क्लेम बोनसच्या रकमेपेक्षा खूप जास्त आहे.

Advertisement

महत्वाची माहिती : ‘अशा’ पद्धतीने खरेदी करा बेस्ट कार विमा पॉलिसी; लक्षात ठेवा, ‘या’ सोप्या गोष्टी

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply