Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

किंमत कमी तसे फायदेही कमी.. ‘या’ रिचार्ज प्लानमध्ये कंपनीने असा दिलाय झटका; जाणून घ्या..

मुंबई – असे म्हटले जात आहे की लवकरच तिन्ही टेलिकॉम कंपन्या (Jio, Airtel, Vi) पुन्हा एकदा प्रीपेड प्लानचे दर वाढ करू शकतात. देशातील दुसरी सर्वात मोठी दूरसंचार कंपनी भारती एअरटेलचाही (Bharati Airtel) या यादीत समावेश होणार आहे. सध्या, कंपनीकडे अनेक स्वस्त प्लान आहेत, जे तुम्हाला डेटा आणि कॉलसह एसएमएसची (SMS) सुविधा देतात. येथे आम्ही तुमच्यासाठी एअरटेलच्या तीन अतिशय स्वस्त प्लान्सची ​​यादी घेऊन आलो आहोत.

Advertisement

एअरटेलचा 99 रुपयांचा प्लान
कंपनीने हा प्लान स्मार्ट रिचार्जच्या (Smart Recharge) यादीत ठेवला आहे. याआधी या प्लानची किंमत 79 रुपये होती. मात्र नोव्हेंबर 2021 मध्ये मुदतवाढ देण्यात आली. प्लानमध्ये 99 रुपयांचा टॉकटाइम आणि 200MB डेटा देण्यात आला आहे. तुमच्याकडून स्थानिक एसएमएससाठी 1 रुपये आणि एसटीडी एसएमएससाठी 1.5 रुपये आकारले जातील. प्लानची ​​वैधता (Validity) 28 दिवसांची आहे.

Advertisement

एअरटेलचा 155 रुपयांचा प्लान
एअरटेलचा हा अनलिमिटेड प्लान (Unlimited Plan) आहे. तुम्हाला 155 रुपयांची 24 दिवसांची वैधता दिली जाते. या दरम्यान तुम्ही अमर्याद व्हॉइस कॉल (Unlimited Voice Call) मिळवू शकता. एकूण 1 जीबी डेटा इंटरनेटसाठी उपलब्ध असेल. याशिवाय, तुम्हाला 300 SMS, मोफत HelloTunes आणि Wink Music वर मोफत प्रवेश दिला जातो.

Loading...
Advertisement

एअरटेलचा 179 रुपयांचा प्लान
हा प्लॅन 155 रुपयांसारखाच आहे. मात्र, यामध्ये 28 दिवसांची वैधता आणि 2 जीबी डेटा देण्यात आला आहे. बाकी तुम्हाला 300 SMS, मोफत HelloTunes आणि विंक म्युझिकमध्ये (Wynk Music) मोफत प्रवेशासह अमर्यादित व्हॉइस कॉल मिळतील.

Advertisement

तसे पाहिले तर या प्लानची किंमत कमी असली तरी फायद्यांच्या दृष्टीनेही हे प्लान मार खातात. कंपनीने किंमत कमी करण्याच्या विचारात अनेक महत्वाचे फायदे नाकारले आहेत. त्यामुळे हे प्लान तितकेसे लोकप्रिय ठरत नाहीत. 155 रुपयांच्या प्लानमध्ये दररोज फक्त 1 जीबी डेटा मिळतो. 179 रुपयांच्या प्लानमध्ये तर फक्त 2 जीबीच डेटा मिळतो. म्हणजे, हे प्लान खरेदी केल्यानंतरही डेटा आणि वैधतेबाबत तितकासा फायदा मिळत नाही.

Advertisement

वाव.. एअरटेलपेक्षाही स्वस्त आहे जिओचा ‘हा’ प्लान.. पहा, काय मिळतात फायदे..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply