Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारतीयांनी अमेरिका-जपानलाही टाकले मागे.. पहा, फ्रान्सच्या कंपनीने काय केलाय खुलासा..

दिल्ली – सध्याच्या जागतिक अस्थिरतेच्या काळात बहुतांश देशातील नागरिक त्यांच्या देशातील सरकारवर विश्वास ठेवण्यास कचरत आहेत. त्यावेळी मात्र भारतीयांचा त्यांच्या सरकारवर पूर्ण विश्वास (Confidence) आहे. याबाबतीत आपण अमेरिका, ब्रिटेन, कॅनडा आणि जपानसारख्या विकसित देशांनाही मागे टाकले आहे. हे दावे फ्रेंच मार्केट रिसर्च आणि कन्सल्ट फर्म इप्सॉसने (Ipsos) त्यांच्या ग्लोबल रिलायबिलिटी मॉनिटर अहवालात केले आहेत.

Advertisement

अहवालात म्हटले आहे, की सरकारवरील अविश्वास ही नवीन घटना नाही, परंतु अनिश्चित काळात सत्ताधारी पक्षांना आव्हान देणारी आणि अस्थिर करणारी आंदोलने निर्माण करतात. त्यामुळेच सरकार आणि सरकारी संस्थांवरील जनतेचा विश्वास मोजला जातो. या सर्वेक्षणात (Survey) 25 जून ते 9 जुलै 2021 दरम्यान 27 देशांतील 20 हजार लोकांच्या ऑनलाइन मुलाखती (Online Interview) घेण्यात आल्या. यामध्ये 16 ते 75 वयोगटातील लोकांनी सहभाग घेतला. अहवालात चिनी मीडिया, कॉर्पोरेशनवर विश्वास ठेवण्याचे आकडे असले तरी सरकार आणि योजनांवरील विश्वासाची माहिती लपवण्यात आली आहे. हा चीन सरकारचा (China Government) दबाव असल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement

दुसरीकडे, 48 टक्के भारतीय (Indian) त्यांच्या सरकारला विश्वासार्ह मानतात. हे जगातील सर्वाधिक आहे आणि जागतिक सरासरी 20 टक्क्यांच्या अडीच पट आहे. 47 टक्के भारतीयांचा मीडियावर (Media) विश्वास आहे. 24 टक्क्यांच्या जागतिक सरासरीच्या दुप्पट. भारताच्या आधी फक्त चीन आणि सौदी अरेबिया आहेत. 47 टक्के लोकांनी फार्मा कंपन्यांना (Pharma Companies) विश्वासार्ह मानले. 42 टक्के लोकांनी तेल आणि वायू कंपन्यांना विश्वासार्ह मानले. 48 टक्के लोकांनी ऑटो कंपन्यांना विश्वासार्ह मानले.

Loading...
Advertisement

भारतीयांसाठी सर्वाधिक 10 गुण. जर्मनी (Germany) आणि मलेशिया (Malesia) शून्याच्या जवळपास राहिले. उणे 50 च्या खाली कोलंबिया, दक्षिण, आफ्रिका, चिली, अर्जेंटिना हे देश राहिले. उणे 20 ते उणे 50 दरम्यान अमेरिका, फ्रान्स, जपान, यूके, कॅनडा, तुर्की, रशिया हे देश आहेत. सरकारी सेवांवर विश्वासाच्या बाबतीत जपान, मलेशिया आणि कॅनडानंतर भारतीय चौथ्या क्रमांकावर आहेत. बहुतांश देशांतील नागरिकांनी सरकारपेक्षा सरकारी योजनांवर (Government Schemes) अधिक विश्वास व्यक्त केला.

Advertisement

जागतिक बँकेने पाकिस्तान बाबत व्यक्त केलाय मोठा अंदाज; पहा, नेमके काय म्हटलेय अहवालात

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply