Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र… इलॉन मस्कने ठेवली मोदी सरकारसमोर नवी अट, भारताला दिला मोठा इशारा; नाहीतर..

दिल्ली – टेस्ला (Tesla) सध्या भारतात (India) प्रवेश करण्याच्या त्याच्या योजनांवर काम करत नाही. टेस्लाचे संस्थापक आणि सीईओ इलॉन मस्क (Elon musk) यांनी हे स्पष्ट केले आहे. इलॉन मस्क यांनीही याची जबाबदारी मोदी सरकारवर (Modi government) टाकली आहे. इलॉन मस्क यांनी म्हटले आहे की, मोदी सरकार इलेक्ट्रिक वाहनांवरील आयात शुल्क कमी करण्यास तयार नाही, त्यामुळे कंपनीने भारतीय बाजारपेठेत प्रवेश करण्याच्या योजना तात्पुरत्या स्थगित ठेवल्या आहेत.

Advertisement

इलॉन मस्क म्हणतात की टेस्ला भारतात कार विकण्याची परवानगी देत ​​​​नाही तोपर्यंत ते भारतात उत्पादन करणार नाही. इलॉन मस्कची इच्छा आहे की तो भारतात कार बनवेल, नंतर, त्याला आधी भारतात कार विकण्याची परवानगी द्यावी, तीही चीनमधून आयात करून

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

2019 पासून टेस्लाचे उत्पादन भारतात अडकले
होय, इलेक्ट्रिक कार निर्माता Tesla Inc. भारतात उत्पादन करणार नाही, जोपर्यंत तिला देशात आपल्या कारची विक्री आणि सेवा करण्याची परवानगी मिळत नाही. टेस्लाचे संस्थापक आणि सीईओ एलोन मस्क यांनी शुक्रवारी ट्विटर पोस्टमध्ये हे स्पष्ट केले. हे ट्विट एका यूजरच्या कंपनीबद्दलच्या प्रश्नाला उत्तर म्हणून करण्यात आले आहे. मस्क यांनी ट्विट केले की, “टेस्ला अशा कोणत्याही ठिकाणी उत्पादन सुविधा उभारणार नाही जिथे आम्हाला पूर्वी कार विकण्याची आणि सेवा देण्याची परवानगी नाही.”
भारताने $40,000 किंवा त्याहून कमी किमतीच्या इलेक्ट्रिक वाहनांच्या आयातीवर 60 टक्के आयात शुल्क लादल्याने टेस्लाचा भारतात प्रवेश 2019 पासून थांबला आहे. $40,000 वरील इलेक्ट्रिक वाहनांवर आयात शुल्क 100% आहे.

Advertisement

भारत सरकार EV वर जोरदार प्रोत्साहन देत आहे
या अडचणी लक्षात घेता टेस्ला इंडियावर आता व्यापक आशिया-पॅसिफिक क्षेत्रासाठी काम करण्याची जबाबदारी पुन्हा सोपवण्यात आली आहे. काही अहवालांनुसार, कंपनीने आता इंडोनेशियाच्या बाजारपेठेवर लक्ष केंद्रित केले आहे आणि तेथेही ती एक प्लांट स्थापन करू शकते. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की भारत सरकार EVs वर वेगाने काम करत आहे आणि यासाठी अनेक सवलती देखील सादर केल्या आहेत – EV चे उत्पादन तसेच इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वाढवण्यासाठी. यामध्ये रु. 10,000 कोटी FAME II (भारतातील इलेक्ट्रिक वाहनांचे जलद दत्तक आणि उत्पादन (भारतात जलद दत्तक आणि हायब्रिड आणि इलेक्ट्रिक वाहनांचे उत्पादन) आणि रु. 18,000 कोटी उत्पादन-लिंक्ड प्रोत्साहन (PLI) योजनांचा समावेश आहे.

Advertisement

टेस्लाचा पीएलआयमध्ये सहभाग अपेक्षित होता
मॉडेल एस आणि रोडस्टरच्या यूएस-आधारित निर्मात्याने मार्च 2021 मध्ये आपला पहिला कर्मचारी, मनुज खुराना, सार्वजनिक धोरणाचे प्रमुख म्हणून नियुक्त केले होते. केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी यापूर्वी टेस्लाला चीनमधून वाहने आयात करू नयेत असे आवाहन केले होते. या महिन्याच्या सुरुवातीला, गडकरी म्हणाले होते की यूएस-आधारित ईव्ही कंपनीने भारतात आपल्या कारचे उत्पादन केल्यास आवश्यक फायदे मिळतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply