Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

UAE ने दिला भारतीयांना झटका; आताच करा ‘हे’ काम नाहीतर बसणार मोठा फटका

दिल्ली –  उन्हाळ्यात UAE मधून भारतात (India) परतण्याचा विचार करणाऱ्या भारतीयांनी आतापासूनच बुकिंग करावे अन्यथा त्यांना 10-15 टक्के अधिक विमानभाडे द्यावे लागेल. ही वाढ 2019 च्या तुलनेत खूपच जास्त आहे. आतापर्यंत एअरलाइन्स दुबई ते मुंबई 300-400 दिरहम (6-8 हजार रुपये) आकारत होत्या. पण जुलैपासून विमान तिकिटांच्या किमती वाढणार आहेत.

Advertisement

दुबई ते दक्षिण भारतीय शहर कोची पर्यंतच्या फ्लाइटची किंमत सध्या 900 दिरहम (रु. 19,000) आहे परंतु जुलैच्या सुरुवातीला 2000 दिरहम (रु. 42,000) पर्यंत जाऊ शकते. सध्या दिल्ली ते दुबईच्या फ्लाइटची किंमत 300 दिरहम (6000 रुपये) आहे. जुलैमध्ये ते 1 हजार दिरहम (21000 रुपये) पर्यंत जाऊ शकते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

भारतातून UAE मध्ये जाणाऱ्या फ्लॅटचे दर आधीच खूप जास्त आहेत. मुंबई ते दुबई एकेरी फ्लाइटची किंमत 2600 दिरहम (54000 रुपये) आहे. कोची ते दुबई या फ्लाइटची सध्याची किंमत 1000 दिरहम (रु. 21,000) आहे, ज्यासाठी प्रवाशांना 500 दिरहम किंवा त्याहून अधिक खर्च करावा लागेल. जे लोक दिल्ली ते दुबई प्रवास करण्याची योजना आखत आहेत त्यांना हे ऐकून दिलासा मिळेल की जूनच्या मध्यात तिकीटाची किंमत 25000 रुपये म्हणजेच 1200 दिरहम पर्यंत असेल. सध्या हे भाडे रु. 10000 (500 दिरहम) ते रु. 21000 (1000 दिरहम) पर्यंत आहे.

Advertisement

युक्रेन आणि रशियामधील तीन महिन्यांहून अधिक काळ चाललेल्या युद्धामुळे आणि पेट्रोल आणि डिझेलची मागणी पूर्ण न झाल्यामुळे तेलाच्या वाढत्या किमतींमुळे अलिकडच्या आठवड्यात हवाई तिकिटांच्या किमती वाढल्या आहेत. मात्र, याला सामोरे जाण्यासाठी विमान कंपन्यांनी अनेक योजना जाहीर केल्या आहेत.

Advertisement

ट्रॅव्हल एजंट सूरज रमेश म्हणाले, “युद्धामुळे किंमती आधीच खूप वाढल्या आहेत पण मागणी कमी झालेली नाही. हंगाम जास्त असल्याने भाव वाढले असून उन्हाळा पाहता मागणी अधिक आहे. UAE मध्ये मोठ्या संख्येने भारतीय राहतात, त्यामुळे ते या मार्गाच्या हवाई तिकिटांवर लक्ष ठेवतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply