Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खुशखबर.. आता ई सायकलवर मिळणार 5500 अनुदान.. पहा, कुठे सुरू होतेय ‘ही’ खास स्कीम..

दिल्ली – देशातील रस्ते आता इलेक्ट्रिक रस्त्यांमध्ये बदलत आहेत. इलेक्ट्रिक कार, बस, ट्रक, दुचाकी अगदी इलेक्ट्रिक सायकल बाजारात दाखल होत आहेत. इलेक्ट्रिक वाहनांना प्रोत्साहन देण्यासाठी केंद्रासह सर्व राज्य सरकारेही सबसिडी देत ​​आहेत. इलेक्ट्रिक कार आणि दुचाकीनंतर दिल्ली सरकारने इलेक्ट्रिक सायकलवरही अनुदान (Subsidy On E-Cycle) जाहीर केले आहे.E

Advertisement

तुम्हीही ई-सायकल खरेदी करण्याचा विचार करत असाल, तर ही तुमच्या कामाची बातमी आहे. जेव्हा तुम्ही इलेक्ट्रिक सायकल खरेदी करायला जाल तेव्हा तुमचे आधार कार्ड नक्कीच सोबत घ्या. आधार कार्डच्या (Aadhar Card) आधारे इलेक्ट्रिक सायकलवर मिळणारी सबसिडी थेट तुमच्या बँक खात्यात हस्तांतरित केली जाईल.

Advertisement

गेल्या महिन्यात दिल्ली सरकारने ई-सायकल खरेदी करणाऱ्यांना सबसिडी देण्याची घोषणा केली होती. सुरुवातीला 10,000 सायकलींवर राज्य सरकारकडून सबसिडी दिली जाणार आहे. दिल्लीचे परिवहन मंत्री कैलाश गेहलोत म्हणाले की, लोकांना ई-सायकलवरही सहज सबसिडी मिळेल. सायकलचा चेसिस क्रमांक, फ्रेम क्रमांक, बॅटरी क्रमांकाच्या आधारे अनुदान दिले जाईल. एका व्यक्तीला एका ई-सायकलवर सबसिडी मिळेल. ज्या सायकलींमध्ये बॅटरी आणि पॅडल दोन्ही असतील त्यांना सबसिडी (Subsidy) दिली जाईल.

Loading...
Advertisement

दिल्ली इलेक्ट्रिक व्हेईकल धोरणानुसार (Electric Vehicle Policy) पहिल्या दहा हजार ई-सायकलवर 5500 रुपयांची सबसिडी मिळेल. याशिवाय पहिल्या 1000 सायकलच्या खरेदीवर 2,000 रुपयांचे अनुदान वेगळे दिले जाईल. म्हणजेच पहिल्या 1,000 ई-सायकलवर दिल्ली सरकारकडून (Delhi Government) 7,500 रुपयांची सूट मिळेल. उर्वरित 9,000 सायकलवर 5500 रुपये अनुदान दिले जाईल. कार्गो ई-सायकल आणि व्यावसायिक वापरासाठी ई-कार्टच्या पहिल्या 5,000 खरेदीदारांना सरकारने 15,000 रुपयांचे अनुदान जाहीर केले आहे.

Advertisement

दिल्ली सरकारने स्पष्टपणे सांगितले आहे, की ज्या इलेक्ट्रिक मोटर्स आणि पॅडल असतील अशा इलेक्ट्रिक सायकल्सनाच अनुदानाच्या कक्षेत आणले जाईल. मोटार वापरून ते इलेक्ट्रिक सायकल बनवता येते. जेव्हा बॅटरी संपते, तेव्हा पॅडल वापरणे सामान्य सायकल म्हणून वापरले जाऊ शकते. दिल्ली सरकारने म्हटले आहे की ज्यांच्याकडे आधार कार्ड आहे त्यांनाच ई-सायकल सबसिडीचा लाभ दिला जाईल. कंपनी सायकलचा चेसिस नंबर, फ्रेम आणि बॅटरी नंबर देईल आणि सर्व माहिती डीलरकडून ई-सायकल पोर्टलवर (E-Cycle Portal) सबमिट केली जाईल.

Advertisement

वाव.. ‘ई सायकल’ खरेदी करा अन् मिळवा 5500 रुपये सबसिडी; पहा, कुणी सुरू केलीय ‘ही’ खास योजना..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply