Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पेट्रोलनंतर आता CNGबाबत मोठी बातमी: तुम्हाला मिळणार मोठा फायदा; जाणुन घ्या डिटेल्स

दिल्ली –  पेट्रोल आणि डिझेलच्या (Petrol And Diesel) दरात कपात केल्यानंतर आता सीएनजीच्या (CNG) किमतीबाबत मोठी बातमी आहे. सियामने सरकारला सीएनजीच्या किमती कमी करण्याची आणि स्टील आणि प्लास्टिक उत्पादनांच्या काही कच्च्या मालावरील आयात शुल्क कमी करण्याची विनंती केली आहे. असे झाल्यास आगामी काळात सीएनजीचे दर कमी होऊ शकतात.

Advertisement

सियामने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) आणि अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन (Nirmala Sitaraman) यांना ट्विटरवर टॅग केले आणि लिहिले की ऑटो उद्योग पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्क कमी करण्याच्या निर्णयाचे स्वागत करतो. या निर्णयामुळे महागाईचा ताण कमी होऊन सर्वसामान्यांना दिलासा मिळेल, असे ते म्हणाले.

Advertisement

सोसायटी ऑफ इंडियन ऑटोमोबाईल मॅन्युफॅक्चरर्स (सियाम) ने देखील सरकारला सीएनजीच्या किमती कमी करण्याची विनंती केली आहे, असे म्हटले आहे की त्याच्या किमतीत कपात केल्याने सर्वसामान्यांना दिलासा मिळेल आणि सार्वजनिक वाहतूक सुलभ होईल आणि स्वच्छ वातावरण उपलब्ध होईल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विशेष म्हणजे, गेल्या सात महिन्यांत सीएनजीच्या किमतीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. स्टील आणि प्लास्टिक उत्पादनांच्या कच्च्या मालावरील आयात शुल्क कमी करण्याची विनंतीही संघटनेने सरकारला केली. यामुळे देशांतर्गत बाजारात स्टीलच्या किमती कमी होण्यास मदत होईल, असे ते म्हणाले.

Advertisement

इंधन उत्पादनांच्या सततच्या वाढत्या किमतींमुळे सर्वसामान्यांच्या जनजीवनावर होणारा परिणाम लक्षात घेऊन सरकारने शनिवारी पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्कात अनुक्रमे 8 आणि 6 रुपयांनी कपात करण्याची घोषणा केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply