Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. पोस्टाच्या ‘या’ योजनेत दर महिन्याला होईल जबरदस्त कमाई; पैसेही राहतील सुरक्षित; जाणून घ्या..

मुंबई – सध्याच्या काळात पैशांच्या सुरक्षित गुंतवणुकीकडे लोकांचा कल वाढला आहे. बहुतांश लोक गुंतवणुकीसाठी शेअर बाजाराकडे (Share Market) वळत असले तरी आजकाल शेअर बाजाराची स्थिती वाईट आहे. येथे गुंतवणूक करणे जोखमीपेक्षा कमी नाही. अशा परिस्थितीत पोस्ट ऑफिस हे एक असे माध्यम आहे की जिथे आपला पैसा पूर्णपणे सुरक्षित आहे आणि परतावा देखील चांगला आहे.

Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या अशा अनेक बचत योजना आहेत ज्यात वार्षिक 7 टक्क्यांपेक्षा जास्त व्याज मिळत आहे. येथे आपण पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेची (Monthly Income Scheme) चर्चा करत आहोत. पोस्ट ऑफिस मासिक उत्पन्न योजना दर महिन्याला निश्चित कमाईची संधी देते. सेवानिवृत्तीनंतर दर महिन्याला कमाई करण्यासाठी ही योजना खूप फायदेशीर आहे.

Advertisement

या योजनेअंतर्गत तुम्ही वैयक्तिक किंवा संयुक्त खाते (Joint Account)उघडू शकता. पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेत सध्या 6.6 टक्के दराने वार्षिक व्याज मिळत आहे. या योजनेत तुम्ही कमाल 4.5 लाख रुपये जमा करू शकता. तुम्ही संयुक्त खाते उघडल्यास 9 लाख रुपये जमा करू शकता. जास्तीत जास्त 3 लोक संयुक्त खात्यात सामील होऊ शकतात परंतु, गुंतवणूकीची (Investment) कमाल रक्कम फक्त 9 लाख रुपये आहे. हे खाते अल्पवयीन व्यक्तीच्या पालकाद्वारे उघडता येते. 10 वर्षांपेक्षा जास्त वयाचा अल्पवयीन व्यक्ती स्वतःच्या नावाने खाते उघडू शकतो.

Loading...
Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेत, वार्षिक 6.6 टक्के दराने व्याज उपलब्ध आहे. तुम्ही वैयक्तिक खाते उघडून या योजनेत 4,50,000 लाख रुपये जमा केल्यास, तुम्हाला दरमहा 2475 रुपये व्याज (Interest) म्हणून मिळतील. एका वर्षात ही रक्कम 29,700 रुपये होईल. या योजनेत, जर तुम्ही संयुक्त खाते उघडून 9 लाख रुपये जमा केले, तर एका वर्षासाठी एकूण 59,400 रुपये वार्षिक 6.6 टक्के दराने व्याज मिळेल. ही रक्कम तुमच्या खात्यात दरमहा सुमारे 4950 रुपये दराने जमा होत राहतील.

Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेत जमा केलेल्या पैशावर दरवर्षी व्याज मिळते. हे 12 भागांमध्ये विभागले गेले आहे आणि दर महिन्याला तुमच्या खात्यात हस्तांतरित केले जाते. जर तुम्ही ही व्याजाची रक्कम खात्यातून काढली नाही, तर ही रक्कम तुमच्या मूळ ठेवीमध्ये जोडली जाते आणि त्यानंतर एकूण रकमेवर व्याज मिळते.

Advertisement

India Post Issues Warning: पोस्टाच्या ‘त्या’ मेसेजपासून सावधान..! झटक्यात बसेल मोठाच फटका

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply