Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol Car : ‘या’ आहेत सर्वाधिक मायलेज देणाऱ्या पेट्रोल कार; जाणून घ्या, काय आहेत फिचर..

मुंबई – पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमतींच्या सध्याच्या काळात वाहन उत्पादकांनी देशात इलेक्ट्रिक आणि सीएनजी वाहनांसारखे पर्यायी इंधन बनवण्यास सुरूवात केली आहे. याशिवाय इंधन कार्यक्षमता वाढवण्यासाठी कंपन्यांनी सध्याच्या पेट्रोल इंजिनमध्येही बदल केले आहेत. इथे आम्ही तुम्हाला अशाच 5 कारबद्दल सांगत आहोत ज्या 2022 मध्ये देशात उपलब्ध होतील. ज्या पेट्रोल इंजिनसह सर्वाधिक मायलेज देतात. सर्व कारचे मायलेज ARAI प्रमाणित आहेत. तथापि त्यांचे वास्तविक मायलेज थोडे कमी असू शकते.

Advertisement

1. MARUTI SUZUKI CELERIO
मारुती सुझुकीने नवीन DualJet पेट्रोल इंजिनसह दुसरी जनरेशन Celerio हॅचबॅक कार लाँच केली. हॅचबॅक ही देशातील सर्वाधिक मायलेज देणारी कार बनली आहे. Celerio AMT 26.68kmpl चे ARAI प्रमाणित मायलेज देते. तर मॅन्युअल मॉडेल 25.24kmpl मायलेज देते. Celerio ला 1.0 लिटर ड्युएलजेट K10 पेट्रोल इंजिन मिळते, जे 67bhp पॉवर आणि 89Nm टॉर्क जनरेट करते.

Advertisement

2. HONDA CITY E:HEV
Honda ने अलीकडेच आपले नवीन City e:HEV लाँच केली आहे. त्याची सुरुवातीची किंमत 19,49,900 रुपये आहे. द न्यू सिटी ई:एचईव्ही ही मुख्य प्रवाहातील पहिली कार आहे जी मजबूत हायब्रिड इलेक्ट्रिक तंत्रज्ञानाने सुसज्ज आहे. सिटी e:HEV हे Honda च्या अनोखे सेल्फ-चार्जिंग आणि दोन मोटर इलेक्ट्रिक हायब्रीड सिस्टीमसह सुसज्ज आहे. कारचे मायलेज 26.5 kmpl आहे आणि अत्यंत कमी प्रदूषणासह जगातील सर्वोत्तम इलेक्ट्रिक-हायब्रीड परफॉर्मन्स देते.

Advertisement

3. MARUTI WAGON R
मारुती सुझुकी वॅगन आर दोन पेट्रोल इंजिनांसह ऑफर करण्यात आली आहे. 1.0L NA पेट्रोल आणि 1.2L NA पेट्रोल इंजिन आहे. कार सीएनजी पर्यायासह देखील उपलब्ध आहे. जी 34.05 किमी प्रतिकिलो मायलेज देते. AMT गिअरबॉक्ससह WagonR 1.0L 25.19kmpl चे ARAI प्रमाणित मायलेज देईल. तर मॅन्युअल आवृत्ती 24.35kmpl पर्यंत मायलेज देऊ शकते.

Loading...
Advertisement

4.MARUTI DZIRE
मारुती सुझुकीने गेल्या वर्षी अपडेटेड डिझायर सादर केली होती. हे स्टार्ट-स्टॉप फंक्शनसह नवीन 1.2L Dualjet K12N पेट्रोल इंजिनसह येते. हे मॉडेल 90bhp आणि 113Nm टॉर्क निर्माण करण्यास सक्षम आहे. मॅन्युअल आणि एएमटी गिअरबॉक्स दोन्हीसह येतो. एएमटी प्रकार मॅन्युअलपेक्षा जास्त मायलेज देते. Dzire AMT 24.12kmpl मायलेज देते, तर मॅन्युअल 23.26kmpl देते.

Advertisement

5.MARUTI SWIFT
DZire प्रमाणे नवीन स्विफ्टमध्ये देखील नवीन 90bhp, 1.2L ड्युअलजेट पेट्रोल इंजिन आयडल-स्टार्ट स्टॉप तंत्रज्ञानासह आहे. AMT प्रकार ARAI प्रमाणित 23.76kmpl मायलेज देते. त्याचे मॅन्युअल व्हेरिएंट 23.2kmpl मायलेज देते.

Advertisement

उन्हाळ्यात ‘अशा’ पद्धतीने तुमची कार देईल जबरदस्त मायलेज; ‘या’ कंपनीने दिल्यास खास टिप्स; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply