Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पेट्रोल- डिझेलवर केंद्र सरकारचा मोठा निर्णय; ग्राहकांना दिलासा; जाणून घ्या किती कमी झाले दर

दिल्ली –  पेट्रोल आणि डिझेलच्या (Petrol And Diesel price) वाढत्या किमतींवर केंद्र सरकारने (Centre Government) मोठा दिलासा दिला आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतींमध्ये अनेक दिवसांपासून सातत्याने होत असलेली वाढ रोखण्यासाठी सरकारने उत्पादन शुल्कात मोठी कपात केली आहे. केंद्राने पेट्रोलच्या दरात 9.50 रुपये आणि डिझेलच्या दरात 7 रुपयांची कपात केली आहे.

Advertisement

पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती कमी झाल्याची घोषणा करताना अर्थमंत्री सीतारामन (Nirmala Sitaraman) म्हणाले की, मी सर्व राज्य सरकारांना, विशेषत: त्या राज्यांना आवाहन करू इच्छितो, जिथे शेवटच्या फेरीत (नोव्हेंबर 2021) कपात करण्यात आली नव्हती. तेथेही अशी कपात लागू करून सर्वसामान्यांना दिलासा द्यावा.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

उत्पादन शुल्कात मोठी कपात
अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी सांगितले की या [उत्पादन शुल्कातील कपातीमुळे] सरकारला सुमारे एक लाख कोटी रुपये/वर्षाचा महसूल प्रभावित होईल. मी सर्व राज्य सरकारांना, विशेषत: ज्या राज्यांमध्ये शेवटच्या फेरीत (नोव्हेंबर 2021) कपात करण्यात आली नव्हती, त्यांना अशाच प्रकारची कपात लागू करण्यासाठी आणि सर्वसामान्यांना दिलासा देण्यासाठी प्रोत्साहित करू इच्छितो.

Advertisement

आणखी मोठे निर्णय घेतले
सीतारामन म्हणाल्या की या कपातीमुळे आपल्या माता-भगिनींना मदत होईल. यामुळे वार्षिक सुमारे 6,100 कोटी रुपयांचा महसूल बुडणार आहे. आमची आयात अवलंबित्व जास्त असलेल्या प्लास्टिक उत्पादनांसाठी आम्ही कच्चा माल आणि मध्यस्थांवर सीमाशुल्क देखील कमी करत आहोत. यामुळे अंतिम उत्पादनांची किंमत कमी होईल.

Advertisement

एलपीजीच्या दरातही कपात
महागाईच्या काळात, केंद्राने प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजनेच्या नऊ कोटींहून अधिक लाभार्थ्यांना प्रति गॅस सिलिंडर (12 सिलिंडरपर्यंत) 200 रुपये सबसिडी देण्याचा निर्णय घेतला आहे. स्वयंपाकाच्या गॅसच्या वाढत्या किमतीवरही केंद्र सरकारने मोठा दिलासा दिला आहे. LPG च्या किमतीवर 200 रुपये सबसिडी मिळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply