Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bank ATM Info: SBI च्या ग्राहकांसाठी महत्वाची बातमी; पहा पैसे काढताना काय करायचे ते

Please wait..

पुणे : तुम्ही स्टेट बँक ऑफ इंडिया यांचे ग्राहक असाल तर ही बातमी खूप महत्वाची आहे. कारण तुम्हीही एटीएममधून पैसे काढत असाल तर जाणून घ्या की आता एटीएममधून पैसे काढण्याचे नियम बदलले आहेत. एटीएम व्यवहार अधिक सुरक्षित करण्यासाठी एसबीआयने नियम बदलले आहेत. (To withdraw cash from SBI ATM, you have to enter an OTP. For this an OTP will be sent to your registered mobile number. The customer will get the OTP with the four digit number for a single transaction.)

Advertisement

Advertisement
Loading...

आता तुम्हाला SBI ATM मधून पैसे काढण्यासाठी OTP टाकावा लागेल. आता नवीन नियमानुसार ग्राहक ओटीपीशिवाय पैसे काढू शकत नाहीत. रोख रक्कम काढण्याच्या वेळी ग्राहकांना त्यांच्या मोबाइल फोनवर एक ओटीपी प्राप्त होतो, तो प्रविष्ट केल्यानंतरच एटीएममधून पैसे काढले जातील. एका ट्विटमध्ये ही माहिती देताना बँकेने म्हटले आहे की, ‘एसबीआय एटीएममधील व्यवहारांसाठी आमची ओटीपी आधारित रोख पैसे काढण्याची प्रणाली फसवणूक करणाऱ्यांविरुद्ध उपाय आहे. फसवणुकीपासून तुमचे संरक्षण करणे हे नेहमीच आमचे सर्वोच्च प्राधान्य असेल. SBI ग्राहकांनी OTP आधारित रोख पैसे काढण्याची प्रणाली कशी कार्य करेल याची जाणीव ठेवली पाहिजे.

Advertisement

Advertisement

हे नियम 10,000 रुपये आणि त्याहून अधिक रकमेवर लागू आहेत. SBI ग्राहकांना त्यांच्या ATM मधून प्रत्येक वेळी त्यांच्या बँक खात्यातून नोंदणीकृत मोबाईल नंबर आणि डेबिट कार्ड पिनवर पाठवलेल्या OTP सह 10,000 रुपये आणि त्याहून अधिक रक्कम काढण्याची परवानगी मिळेल. SBI ATM मधून पैसे काढण्यासाठी तुम्हाला OTP टाकावा लागेल. यासाठी तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांकावर एक ओटीपी पाठवला जाईल. ग्राहकाला एकाच व्यवहारासाठी चार अंकी क्रमांकासह ओटीपी मिळेल. रोख काढण्यासाठी या स्क्रीनमध्ये बँकेत नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर प्राप्त झालेला OTP प्रविष्ट करावा लागेल. हा नियम बनवण्याबाबत बँकेने म्हटले आहे की, हा नियम ग्राहकांना फसवणुकीपासून वाचवण्यासाठी करण्यात आला आहे. विशेष म्हणजे देशातील सर्वात मोठी सार्वजनिक क्षेत्रातील बँक SBI कडे भारतात 71,705 BC आउटलेटसह 22,224 शाखा आणि 63,906 ATM/CDM चे सर्वात मोठे नेटवर्क आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply