Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Business Loan: ‘त्या’ सरकारी योजनेतून मिळते विनातारण कर्ज; पहा कसा करायचा अर्ज

Please wait..

नागपूर : तुम्हाला व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त बातमी आहे. कारण प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत तुम्हाला कोणत्याही हमीशिवाय कर्ज मिळेल. या योजनेचा लाभ घेतल्यानंतर तुम्हाला व्यवसाय सुरू करताना येणाऱ्या आर्थिक अडचणी दूर होतील. अशा प्रकारे तुम्ही तुमचा कृषी प्रक्रिया किंवा इतर कोणताही व्यवसाय सहज सुरू करू शकता. भारत सरकारच्या या योजनेचा उद्देश स्वयंरोजगाराला चालना देणे हा आहे. (under the Pradhan Mantri Mudra Yojana, you will get a loan without guarantee. Let us tell you that after taking advantage of this scheme, the financial difficulties faced by you in starting the business will be removed.)

Advertisement

Advertisement
Loading...

या योजनेची सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, व्यक्तीला हमीशिवाय कर्जाची सुविधा दिली जाते. एवढेच नाही तर कर्जासाठी तुमच्याकडून कोणत्याही प्रकारचे प्रोसेसिंग चार्ज देखील आकारले जात नाही. प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत तीन प्रकारचे कर्ज दिले जाते. यामध्ये शिशु कर्ज, किशोर कर्ज तरुण कर्जाचा समावेश आहे. तुमच्या गरजेनुसार तुम्ही यापैकी कोणतेही कर्ज घेऊ शकता. या योजनेअंतर्गत ५० हजार ते १० लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज दिले जाते. तथापि, कर्जाचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला मुद्रा कार्ड आवश्यक असेल. या कार्डद्वारे तुम्ही तुमच्या व्यवसायाशी संबंधित आवश्यक उपकरणे खरेदी करण्यासाठी खर्च करू शकता. जर तुम्हाला योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर अशा परिस्थितीत तुम्हाला पीएम मुद्रा योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन अर्ज करावा लागेल. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्ही भारताचे नागरिक असणे आवश्यक आहे. तसेच, अर्ज करण्यासाठी, तुमच्याकडे आधार कार्ड, पॅन कार्ड, अर्जदाराचा कायमचा पत्ता, व्यवसायाचा पत्ता आणि स्थापनेचा पुरावा, मागील तीन वर्षांचा ताळेबंद इत्यादी कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply