Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Business News: मोदींच्या रुपयाची कमाल; पहा काय झालीय जगभरात धमाल..!

Please wait..

मुंबई : मजबूत अमेरिकन डॉलर आणि परदेशातील बाजारात परकीय निधीचा प्रवाह यामुळे आंतर-बँक परकीय चलन बाजारात बुधवारी रुपया 16 पैशांनी घसरून 77.60 प्रति डॉलर या सर्वकालीन नीचांकी पातळीवर बंद झाला. आंतरबँक परकीय चलन बाजारात डॉलरच्या तुलनेत रुपया 77.57 वर कमजोर झाला. एकूणच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या काळात हा विक्रम करण्याची कमाल रुपया या भारतीय चलनाने केली आहे. त्यामुळे आयात केल्या जाणाऱ्या गोष्टींवर भारतीयांना जास्त रुपये खर्च करण्याची वेळ आलेली आहे. त्यामुळे परकीय निर्यातदारांचे ‘अच्छे दिन’ आलेले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

यूएस फेडरल रिझर्व्हचे प्रमुख जेरोम पॉवेल यांच्या आक्रमक वक्तव्यानंतर जागतिक बाजारात डॉलरच्या मूल्यात तेजी आल्याने रुपया प्रति डॉलर 77.61या दिवसाच्या नीचांकी पातळीवर आला. कच्च्या तेलाच्या किमती जवळपास एक टक्क्यांनी वाढल्याचा परिणाम रुपयाच्या भावावर झाला. व्यवहाराअंती रुपया 77.60 वर बंद झाला, 77.44 च्या आधीच्या बंद भावापेक्षा 16 पैशांनी घसरला. दरम्यान, सहा प्रमुख चलनांच्या तुलनेत अमेरिकन डॉलरची स्थिती दर्शवणारा डॉलर निर्देशांक 0.3 टक्क्यांनी वाढून 103.59 वर पोहोचला. जागतिक तेल बेंचमार्क ब्रेंट क्रूड फ्युचर्स एक टक्का वाढून $113 प्रति बॅरल झाले. मुंबई शेअर बाजाराचा 30 शेअर्सचा निर्देशांक 109.94 अंकांनी म्हणजेच 0.20 टक्क्यांनी घसरून 54,208.53 अंकांवर बंद झाला. भांडवली बाजारात विदेशी संस्थागत गुंतवणूकदार निव्वळ विक्रेते होते, त्यांनी मंगळवारी 2,192.44 कोटी रुपयांच्या समभागांची विक्री केली, शेअर बाजाराच्या आकडेवारीनुसार. (MUMBAI: The rupee on Wednesday fell 16 paise to close at an all-time low of 77.60 per dollar (provisional) at the inter-bank foreign exchange market amid a strong US dollar and outflow of foreign funds in overseas markets.)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply