Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खुशखबर.. देशातील ‘या’ शहरात लवकरच सुरू होणार BSNL 4G; पहा, काय आहे कंपनीचा प्लान

दिल्ली – भारत संचार निगम लिमिटेड (BSNL) लवकरच 4G नेटवर्क आणणार आहे. 2022 च्या अखेरीस पुण्यात 4G नेटवर्क सुरू होण्याची शक्यता असल्याचे सरकारी कंपनीने म्हटले आहे. ही माहिती BSNL India (@BSNLCorate) च्या अधिकृत हँडलद्वारे दिली गेली आहे. BSNL ने दक्षिण भारतीय राज्य केरळमध्ये 4G नेटवर्क लाँच करणे अपेक्षित आहे. कंपनी ऑगस्टपासून केरळच्या चार जिल्ह्यांमध्ये 4G नेटवर्कची चाचणी करेल आणि त्यानंतर डिसेंबर 2022 पर्यंत राज्यव्यापी लाँच करण्याचे लक्ष्य असेल. BSNL सध्या देशभरातील 6000 साइट्सवर 40W रेडिओ तैनात करण्याच्या विक्रेत्यांच्या आदेशाची पूर्तता करण्यासाठी प्रतीक्षा करत आहे. जितका जास्त वेळ लागेल तितका BSNL च्या 4G नेटवर्क लाँच होण्यास उशीर होईल.

Advertisement

बहुधा, BSNL वर्षाच्या अखेरीस देशातील विविध राज्ये आणि शहरांमध्ये 4G लाँच करण्यास सक्षम असेल. तोपर्यंत, कदाचित काही खाजगी दूरसंचार कंपन्यांनी 5G नेटवर्क सुरू केले असेल. पण चांगली गोष्ट म्हणजे BSNL ने C-DOT (सेंटर फॉर डेव्हलपमेंट ऑफ टेलीमॅटिक्स) सोबत 5G NSA (नॉन-स्टँडअलोन) वर देखील काम केले आहे. त्यामुळे BSNL वेगाने 4G साइट्स 5G NSA वर अपग्रेड करण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

लक्षात ठेवा, 5G NSA ला 5G कोरची आवश्यकता नाही. हे 4G कोरवर तैनात केले जाऊ शकते आणि 5G SA पेक्षा कमी खर्चिक आहे. 5G NSA सह, मुख्यतः वर्धित मोबाइल ब्रॉडबँड (eMBB) वितरित करण्याचे उद्दिष्ट आहे. सध्या, वर्षाच्या अखेरीस पुणे आणि केरळला BSNL चे लाइव्ह 4G नेटवर्क मिळण्याची शक्यता आहे, तशीच परिस्थिती इतर शहरे आणि राज्यांसाठीही असू शकते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की BSNL आधीच देशाच्या काही भागात 4G VoLTE सेवा प्रदान करत आहे, परंतु सर्वत्र नाही.

Advertisement

वाव.. अगदी कमी पैशात मिळतात ‘हे’ 4G फोन; फिचरही आहेत एकदम खास; चेक करा, डिटेल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply