Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

LIC IPO वर देशभरातून उड्या..! पहा कशा पद्धतीने सुरू आहेत बोली लावण्याचे खेळ

Please wait..

मुंबई : देशातील सर्वात मोठ्या IPO ला गुंतवणूकदारांचा उदंड प्रतिसाद मिळत आहे. गुरुवारी दुसऱ्या दिवशीच हा 100% बुक झाला होता. या कालावधीत किरकोळ गुंतवणूकदारांनी IPO मध्ये 88 टक्के सदस्यता घेतली आहे. तर QIB गुंतवणूकदारांनी 40 टक्के सदस्यता घेतली. याशिवाय, गैर-संस्थात्मक गुंतवणूकदारांनी (एनआयआय) इश्यूमध्ये 45 टक्के मागणी नोंदवली आहे. (LIC IPO Second Day Bidding Issue Subscribed 100pc Retail 88pc And QIB 40pc Full Latest Update)

Advertisement

Advertisement
Loading...

सार्वजनिक क्षेत्रातील लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाच्या IPO ला गुरुवारी बोलीच्या दुसर्‍या दिवशी 100% सबस्क्रिप्शन मिळाले. म्हणजेच IPO उघडण्याच्या दुसर्‍या दिवशी ते पूर्णपणे सबस्क्राइब झाले. LIC IPO गुरुवारी 1.03 वेळा सबस्क्राइब झाला. IPO ला 16.2 कोटी इक्विटी शेअर्सच्या ऑफर आकाराच्या तुलनेत 16.68 कोटी इक्विटी शेअर्ससाठी बोली प्राप्त झाली आहे. कर्मचारी आणि पॉलिसीधारकांच्या वाट्याबद्दल सांगायचे तर, हे दोन्ही भाग IPO उघडण्याच्या पहिल्याच दिवशी काही तासांतच पूर्णपणे भरले होते. दुसऱ्या दिवशीही या गुंतवणूकदारांनी आयपीओला चांगला प्रतिसाद दिला आणि कर्मचाऱ्यांचा हिस्सा 2.07 पटीने भरला. दुसरीकडे, पॉलिसीधारकांच्या शेअरला दुसऱ्या दिवशी 2.91 पट सबस्क्रिप्शन मिळाले. पहिल्या दिवशी, पॉलिसीधारकांसाठी राखीव असलेला भाग अवघ्या अडीच तासांत 100% आरक्षित झाला.

Advertisement

Advertisement

प्रथमच IPO साठी बोली लावण्याची सुविधा शनिवार आणि रविवारी देखील देण्यात आली आहे. LIC IPO साठी ही तरतूद करण्यात आली आहे की ही सार्वजनिक ऑफर शनिवार आणि रविवारी देखील सबस्क्रिप्शनसाठी खुली असेल. जेणेकरून गुंतवणूकदारांनी देशातील सर्वात मोठ्या कंपनीतील भागभांडवल खरेदी करण्याची संधी गमावू नये. म्हणजेच शनिवारी 7 मे आणि रविवारी 8 मे रोजी एलआयसीचा इश्यू खुला असेल. या IPO चा आकार 21 हजार कोटी रुपये आहे, ज्यामुळे हा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा IPO आहे. या IPO ची किंमत 902-949 रुपये प्रति शेअर निश्चित करण्यात आली आहे. यात गुंतवणूक दीर्घ मुदतीसाठी फायदेशीर सौदा ठरू शकते, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. त्याची शेअर बाजारात लिस्टिंग 17 मे रोजी होणार आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की अँकर गुंतवणूकदारांनी देखील देशातील सर्वात मोठ्या IPO ला पूर्ण निधी दिला होता. हे 2 मे रोजी अँकर गुंतवणूकदारांसाठी खुले करण्यात आले, ज्यांच्याकडून IPO ने 5627 कोटी रुपये उभारले होते. LIC IPO चे लॉट साइज 15 शेअर्स आहे. म्हणजेच, जर तुम्हाला LIC च्या IPO मध्ये भाग घ्यायचा असेल, तर तुम्हाला किमान 15 शेअर्ससाठी बोली लावावी लागेल. LIC ने IPO मध्ये कोणत्याही एका गुंतवणूकदारासाठी 2 लाख रुपयांची मर्यादा निश्चित केली आहे. याचा अर्थ तुम्ही जास्तीत जास्त 14 लॉटसाठी बोली लावू शकता.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply