Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Maandhan Yojana: ‘त्यांना’ मोदी सरकार नाही देणार 1800 रुपये मानधन..! पहा योजनेची माहिती

Please wait..

मुंबई : सोशल मीडियावर एक पोस्ट वेगाने पसरत आहे. ज्यामध्ये असे म्हटले जात आहे की पीएम मानधन योजनेअंतर्गत (PM Maandhan Yojana) सरकार 18 ते 40 वर्षे वयोगटातील लोकांना दरमहा 1800 रुपये देत आहे. अनेक सरकारी योजना केंद्र सरकारद्वारे चालवल्या जातात. ज्या अंतर्गत सरकार आर्थिक (government subsidy and helping scheme) मदत करते. सोशल मीडियावर एक पोस्ट वेगाने पसरत आहे, ज्यामध्ये असे म्हटले जात आहे की पीएम मानधन योजनेअंतर्गत सरकार 18 ते 40 वर्षे वयोगटातील लोकांना दरमहा 1800 रुपये देत आहे. पीआयबी फॅक्ट चेकने ट्विट करून याबाबत माहिती दिली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जेव्हा PIB ने ही पोस्ट पाहिली, तेव्हा नंतर तथ्य तपासणीद्वारे त्याची सत्यता कळली. पीआयबीने ट्विट करून या तथ्य तपासणीचे सत्य सांगितले आहे की सरकार दरमहा 1800 रुपये देत आहे की ही पोस्ट खोटी आहे. या ट्विटमध्ये असे लिहिले आहे की, ऑनलाइन फॉर्म भरल्यावर प्रधानमंत्री मानधन योजनेअंतर्गत केंद्र सरकार वयोगटातील लोकांना दरमहा 1800 रुपये देत आहे. आढळून आले की ही माहिती पूर्णपणे बनावट आहे. कारण पीएम मानधन योजना ही एक पेन्शन योजना आहे, ज्यामध्ये लाभार्थींना वयाच्या 60 वर्षांनंतरच पेन्शन मिळते. त्याआधी सरकार कुणालाही पैसे देत नाही.

Advertisement

Advertisement

तुम्ही कोणत्याही सरकारी योजनेची माहिती सरकारी वेबसाइटवरूनच घ्या आणि त्यावर विश्वास ठेवू नका. याशिवाय तुम्ही https://maandhan.in/shramyogi या अधिकृत लिंकलाही भेट देऊ शकता. तथ्य तपासणीनंतर पीआयबीने हा संदेश पूर्णपणे बनावट असल्याचे म्हटले आहे. सोशल मीडियावर व्हायरल होणाऱ्या अशा मेसेजपासून प्रत्येकाने सावध राहावे, असे पीआयबीने म्हटले आहे. PIB ने लोकांना असे मेसेज फॉरवर्ड न करण्यास सांगितले आहे. अशा संदेशांद्वारे दिशाभूल करून, तुम्ही तुमची वैयक्तिक माहिती आणि पैसा धोक्यात आणता. असा कोणताही मेसेज तुमच्यापर्यंत आल्यास, तुम्ही त्याची सत्यता जाणून घेण्यासाठी फॅक्ट चेक करू शकता. तुम्ही PIB द्वारे तथ्य तपासणी करू शकता. यासाठी तुम्हाला https://factcheck.pib.gov.in/ या अधिकृत लिंकला भेट द्यावी लागेल. याशिवाय, तुम्ही व्हॉट्सअॅप नंबर +918799711259 किंवा ईमेल: pibfactcheck@gmail.com वर व्हिडिओ पाठवू शकता.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply